สิ้นปีแม้จะมีลมหนาวพัดมาเอื่อยๆ ให้หนาวใจ แต่ "ออริจิ้น" ร้อนไฟลุก ส่งทุกความฮอทมาท้าทายลมหนาวกันแล้วจ้า
ดีลเด็ดโครงการนี้บอกเลยว่าเป็นโครงการที่ผมติดตามมาเรื่อยๆ และสัมผัสได้ว่า เฮ้ย ต้องขายดีแน่ๆ กับโครงการ "The Origin Plug & Play Ramintra" คอนโดที่มาพร้อมอะไร "ใหม่ๆ" เพียบ!
ก็งานนี้เค้าเป็นทั้งคอนโดใหม่ที่ตอบโจทย์ Startup รุ่นใหม่ ด้วยห้องรูปแบบใหม่ ในคอนเซปต์สุดร้อนแรง อย่าง "COMMON IN YOUR AREA" ฮอตฉ่าต้านลมหนาวกันจริงๆ
คอนเซ็ปต์นี้เหมาะกับคนที่อยากจะเนรมิตเป็นห้องอะไรก็ได้ตามใจชอบ ด้วยการย่อส่วนกลางมาอยู่ในพื้นที่ส่วนตัว ที่สำคัญสมัยนี้หนุ่มสาวหลายคนเริ่มเบนเข็มไปทางกลุ่มธุรกิจส่วนตัวที่แน่นอนว่าต้องการให้สเปซของเราสามารถตอบโจทย์เราได้ดีที่สุด เหมาะเหม็งกับโครงการนี้มากๆ เพราะเค้าถือคติว่า "Startup Start Here!"
สำหรับ "The Origin Plug & Play Ramintra" เป็นโครงการติดรถไฟฟ้าสถานีสินแพทย์เพียง 70 เมตร ที่สุดของความเป็นส่วนตัว เพราะมีเพียง 7 ยูนิตต่อชั้น ยิ่งกว่านั้นยังเป็นตึกสูง 19 ชั้นที่มีวิวสวยที่สุดในย่านรามอินทราด้วยนะ
ใครอยากรู้รายละเอียดโครงการเพิ่มเติม หรืออยากส่องทำเลรอบตัวโครงการก่อน ก็แวะไปอ่านโร้ดทูแบบดอยๆ ของเราได้ ที่นี่ เล้ยยย
เอาเป็นว่าใครที่กำลังมองหาคอนโดติดรถไฟฟ้าย่านรามอินทรา และต้องการเป็นเจ้าของที่สุดของคอนโดที่เหมาะสำหรับคนรุ่นใหม่แบบนี้ บอกเลยครับว่าห้ามพลาด!
วันนี้ค่าตัวคุณพี่เค้าสนนราคาอยู่ที่เริ่มต้นเพียง 2.49 ล้านบาทเท่านั้น* เป็นราคาที่หนุ่มสาว First Jobber ก็สามารถเอื้อมถึงจริงๆ ใครที่ยังลังเลสามารถโทรไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 020 300 000
หรือใครที่ไม่ลังเลแล้ว จิตใจแน่วแน่ขั้นสุดยอด ก็สามารถคลิกลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษกันได้ ตรงนี้ เลยครับ เอ้า ลุยยยย!!!
#TheoriginPlugAndPlayRamintra #ดิออริจิ้นปลั๊กแอนด์เพลย์รามอินทรา #TheOrigin
#CommonInYourArea #StartupStarthere #คอนโดรามอินทรา #Duospace
Tag : The Origin Plug And Play Ramintra | ดิออริจิ้น ปลั๊กแอนด์เพลย์ รามอินทรา | The Origin
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย