คอนโดพร้อมเฟอร์ฯราคาแค่ 1.25 ล้านบาท แต่ได้เรตค่าเช่าแถว 7,000 บ./เดือน คิดเป็นยิลด์ผลตอบแทนเบื้องต้นถึง 7%!!
สมัยก่อน ตามละครหรือนิทาน เรามักเห็นว่า แม่เลี้ยงใจร้ายไล่ให้นางเอกขึ้นไปอยู่ห้องใต้หลังคา น่าสงสาร แต่สำหรับที่นี่ ผมเชื่อว่า เด็กๆคงแย่งกันขึ้นไปอยู่แน่นอน
ก็พอเข้าใจได้ว่า "THE STAGE Mindscape" น่าจะขายดี แต่ก็ไม่นึกว่าจะขายดีถึงขั้นตัดสินใจเปิดเฟส 2 แบบนี้
ด้าน "เอสบี ดีไซน์สแควร์" ก็สานต่อการเป็นผู้นำด้าน Home Design Solutions พร้อมส่งมอบประสบการณ์ใหม่ด้วยนวัตกรรมสินค้าที่ล้ำหน้าด้านเทคโนโลยีเพื่อให้ตอบทุกไลฟ์สไตล์การอยู่อาศัยให้ “สวย ง่าย ตรงใจทุกเรื่องแต่งบ้าน”
เตรียมเช็คอิน "เซ็นทรัล เวสต์วิลล์" กันได้ปลายปีนี้!! งานนี้เซ็นทรัลพัฒนาจัดเต็ม เตรียมพลิกโฉมย่านราชพฤกษ์มูลค่ารวมกว่า 6,200 ล้านบาท!! เตรียมพลิกย่านสู่ Upper-Class Lifestyle ของกรุงเทพฯ ตะวันตก
ไม่แปลกใจเลยว่านี่คือคอนโดที่ blogger หรือ youtuber ซื้อไว้เองหลายคน
เห็นภาพบรรยากาศภายในงานเปิดชมห้องตัวอย่างครั้งแรก ของโครงการ "THE ORIGIN สุขุมวิท - แพรกษา" แล้ว ไม่แปลกใจว่าทำไมถึงฮอต
คริสปี้ ครีม เค้ามีเมนูใหม่อีกล้าววว เป็นเมนูที่ออกมาต้อนรับวาเลนไทน์ กับ "LOVE BETTER PERFECT TOGETHER" ให้วาเลนไทน์นี้ไม่มีเหงาเพราะเรามาเป็นคู่ กับเครื่องดื่ม 2 เมนูใหม่
บอกตามตรงว่า ‘ตกใจ’ กับยอดขาย 90% ของ ‘The Origin Plug&Play รามอินทรา’ และเป็นของ 6 ตึกที่ยังสร้างไม่เสร็จด้วยนะ ซึ่งนับว่าหายอดขายแบบนี้ได้ยากแล้วในยุคนี้
ช่วงหน้าร้อนของญี่ปุ่นอาจไม่มีอะไรให้เที่ยวเท่าไหร่ แต่ปีนี้มีจุดหมายใหม่โดยเฉพาะสาวก "Harry Potter" ให้เตรียมตั้งตารอกันครับ
ใกล้ได้ยลโฉมกันแล้วกับ “Town Center” แก่นสำคัญของ “The Forestias by MQDC” อภิมหาโปรเจคอสังหาฯของเอกชนที่ใหญ่ที่สุดในไทย มูลค่า 1.25 แสนล้านบาท!!
"The Crest Park Residences" คอนโดในฝันของใครหลายคนที่ชื่นชอบ ทำเลลาดพร้าว+ความลักซ์ชัวรี่ ที่เปิดขายพรีเซลเมื่อราว 2 ปีก่อน ตอนนี้สร้างเสร็จ พร้อมเข้าอยู่ได้แล้วนะ
ใครอยากมีบ้านบ้างงงงง ล่าสุดโกวศุเอาใจคนอยากมีบ้าน ด้วยการเชิญมาร่วมสัมผัวบรรยากาศสุดชิลล์กับปาร์ตี้ฟีลสวน ภายในงาน Let 's Join “Love in the Garden Party” ท่ามกลางบรรยากาศสุดชิลล์ “ศุภาลัย พรีโม่ ลาดกระบัง - ฉลองกรุง” กับบ้านพร้อมอยู่หลากหลายแบบ ราคาพิเศษ!! เริ่ม 2.19 ล้านบาท!!
ย่านราชประสงค์จะลุกฮอตทวีคูณแน่นอน!! หลังจากที่ "เกษรวิลเลจ" เค้าทำการยกระดับจากโครงการมิกซ์ยูสสู่การพัฒนา “Placemaking” อย่างเต็มรูปแบบแห่งแรก และแห่งเดียวในประเทศไทย ด้วยการปรับโฉมครั้งใหญ่ของ “เกษรอัมรินทร์” ล่าสุดเตรียมพร้อมต้อนรับนักท่องเที่ยวทั่วโลก ฉลองตรุษจีนรับการฟื้นตัวของเศรษฐกิจในปีเถาะ
คอนโดเลี้ยงสัตว์ได้ No.1 ตอนนี้ต้องยกให้ทางเมเจอร์เลยครับ เรียกได้ว่าเค้าเจาะกลุ่มทาสมาก่อนใคร ล่าสุดเอาใจเหล่าทาสด้วยการส่ง โปรพิเศษ Final Call “Major Deal of The Year” ทั้งรับ ทั้งลุ้น! ฉลองเทศกาลตรุษจีน กับโครงการพร้อมอยู่ ได้ทั้งลด ทั้งรับกันแบบจุกๆ
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย