สิ้นสุดทุกการรอคอยครับ เพราะในที่สุด “THE ELITE COLLECTION” The Limited Series ใหม่ล่าสุดของ "HYDE HERITAGE THONGLOR" ก็พร้อมให้เข้าไปสัมผัสบรรยากาศหรูหราแล้ว
"The Standard, Hua Hin" รีสอร์ทติดทะเลอ่าวไทยไม่ไกลจากกรุงเทพมหานคร เปิดตัวห้องพัก Connecting Room ที่สามารถเปิดประตูเชื่อมถึงกันแล้ว!
นี่ยังไม่เคยไปกินที่ร้านเลย รอไม่ไหว ไกลด้วย
นอกจากจะขยันออกโดนัทหน้าใหม่ทุกเทศกาลแล้ว เครื่องดื่มประจำเทศกาลเค้าก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกันนะ!!
“The.earlybake” ไดฟุกุกล้วย เจ้าแรกในไทย!
“Studer” The Best Steak in Khaoyai ยอดขายปีละ 100 ล้าน!!
IKEA กำลังจะมีสโตร์ใจกลางเมืองผุดขึ้นในย่านสุขุมวิทอย่าง "The Emsphere" ทั้งที เลยเอาฤกษ์เอาชัยด้วยการจัดนิทรรศการเพื่อคนเมืองมาเรียกน้ำย่อยกันก่อนซะเลย
RML ปิดการขาย โครงการคอนโดฯ อัลตร้าลักชัวรี่ "The Estelle Phrom Phong" แล้ว เป็นที่เรียบร้อยครับ
จะบอกว่าที่นี่คือจุดเริ่มต้นที่ทำให้พวกผมมาที่เซี่ยงไฮ้ก็ว่าได้ครับ
‘นนท์ เบเกอรี่’ เข้าห้างละ ‘The Mall งามฯ’
นาทีนี้ต้องบอกว่า 'อ่อนนุช' กลายเป็นอีกหนึ่งทำเลเนื้อหอมของตลาดคอนโดไปเป็นที่เรียบร้อย ล่าสุด 'สถาพร เอสเตท' ที่เตรียมส่งโครงการคอนโดใหม่ ลงพื้นที่ Say Hi อ่อนนุช กับโครงการ "THE XPLOR Sukhumvit 50"
แสนสิริ ชื่อนี้มาเพื่อทุบ!!! ล่าสุดเค้าสร้างปรากฏการณ์ Talk of the Town ของราคารีเซลให้กับวงการอสังหาไทยได้ใหม่อีกครั้ง กับโครงการ “The Monument Thong Lo” (เดอะ โมนูเมนต์ ทองหล่อ) โดยสามารถทำราคารีเซล Penthouse ที่มีเพียง 1 ยูนิตในโครงการ และเป็น Rare Item หายากในทำเลนี้ ได้สูงถึงราว 3 เท่าตัว หรือคิดเป็นตารางเมตรละเกือบ 1,000,000 บาท ภายใน 3 ปี!!
“ไฮด์ เฮอริเทจ ทองหล่อ” ยกระดับความ Ultra Luxury ไปอีกขั้นด้วยการเปิดตัว ห้องแบบใหม่สุดหรู ขนาด 3 ห้องนอน ภายใต้ชื่อ “THE ELITE COLLECTION”, Where Elite Meets Perfection ความหรูหราที่เกินบรรยาย
เป็นครั้งที่ 3 แล้วที่ผมได้มางาน Festival ที่จัดใน “The Forestias”
อนันดาจัดอีเว้นท์อีกแล้ว! จัดบ่อยจนคนเมืองทุบกระปุกหมูน้อยกันไปแล้วหลายกระปุก
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย