เห็นราคาแล้วใจหวั่นไหวเหลือเกิน... ปีนี้ขอลุย 3 ทำเลทอง 2 พื้นที่กรุงเทพ และ 1 พื้นที่ภูเก็ต
แอสเซทไวส์ เปิดตัวคอนโดหรู High-Rise “ โมดิซ สุขุมวิท 50 ” คอนโดบนทำเลสุขุมวิท ที่มองเห็นวิวโค้งน้ำเจ้าพระยาและบางกระเจ้าภายใต้แนวคิด "Living in the Clouds"
ถ้าให้นึกถึงทำเล "กลางเมือง"… คำตอบที่มาเป็นอันดับต้นๆ คงหนีไม่พ้นละแวก สุขุมวิท สีลม ใจกลางกรุงเทพฯ
preview : The Rich Nana (เดอะริช นานา)
preview : The Prop Condominium (เดอะ พรอพ คอนโดมิเนียม)
preview : THE STRAND Thonglor (เดอะ สเเตรนด์ ทองหล่อ)
1.6 ดีเวล็อปเม้นต์ คอร์ปอเรชั่น (วันพ้อยท์ซิกซ์) เปิดตัว "THE STRAND THONGLOR" (เดอะ สแตรนด์ ทองหล่อ)
โปรดี ๆ มีมาบอกอีกแล้วจ้า The Excel Lasalle 17 คอนโดทำเลดี๊ดี เริ่มต้นเพียง 1.39 ลบ.* เท่านั้นนน
ลองไปส่องดูสิ เห็นแล้วอาจจะติดใจ ที่ "The Excel Lasalle 17"
ปกติผมนั้นมักได้ไปใช้เวลาที่ The Crystal ราชพฤกษ์ บ่อยทีเดียว
โครงการ THE GENTRY เอกมัย – ลาดพร้าว วิลล่าหรู 3 ชั้น กับ Grand Bangkok Boulevard รามอินทรา - เสรีไทย คฤหาสน์หรูสไตล์โมเดิร์นเวนิส
โลกสวยมีอยู่จริง @“The Excel Lasalle 17”
PRE - SALE The Excel Ratchada 18 ไปดูเร็ว โอกาสดีมีไม่บ่อย
ดีเวลลอปเม้นท์ ผู้ประกอบการน้องใหม่ เปิดตัว ภายใต้แบรนด์ "The Teak Sathorn-Lumpini" (เดอะ ทีค สาทร-ลุมพินี) ออกแบบเน้นความเป็นธรรมชาติ
preview : THE NEST สุขุมวิท 71
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ