คนป่วยยังต้อไปหาหมอ แต่ถ้าบ้านป่วยต้องไปหาใคร?
หลังจากกวาดยอดขายไป 900 ล้าน ที่ Central ลาดพร้าว ‘SC Asset’ กลับมาเปิด MART อีกรอบที่ ‘Paragon’ คราวนี้ชวน ’Gemini’ กับ ‘SERIOUS BACON’ มาร่วมแจมด้วย ตกลงนี่ ’mini concert’ ใช่มะ
ปล่อยภาพบางส่วนมาให้ชมกันแล้วครับ สำหรับโครงการ 'สโคป ทองหล่อ' (Scope Thonglor) เรียกได้ว่านี่เป็นอีกโครงการที่สร้างความตื่นเต้นให้กับวงการอสังหาฯ ไทย ด้วยคอนโดอัลตร้าลักชัวรี่ในสถาปัตยกรรมแบบ Timeless-Modern โดยรายละเอียดงานภายนอกเป็นหินไลม์สโตนขนาดโอเวอร์ไซส์ทั้งอาคาร!!
หุ้นกู้ชุดใหม่จาก SC มาแล้วนะ มาด้วยกันทั้งหมด 2 ชุด ผู้ลงทุนสถาบันกับผู้ลงทุนรายใหญ่เตรียมตัวได้เลยครับ
ทำไมเวลามันผ่านไปไวจัง เผลอแป๊ปเดียว SCG HOME Experience ก็เป่าเทียนครบรอบ 15 ปีแล้วนะครับ
ยุคนี้องค์กรต้องใส่ใจสิ่งแวดล้อมหน่อย ทาง "กลุ่มสยามสินธร" เองก็ยึดมั่นแนวทางนี้มาตลอด ล่าสุดยังจับจับมือพันธมิตร "Wake Up Waste" แพลตฟอร์มบริหารจัดการ ซื้อขายขยะรีไซเคิล มาตอกย้ำความเป็นผู้นำธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ที่คำนึงถึงผลกระทบในทุกมิติทั้งสิ่งแวดล้อม สังคม และชุมชน มาตลอดระยะเวลากว่า 10 ปีด้วย!
ปลายปีนี้เตรียมเจอเลย!! 'เอสซี แอสเสท' จับมือ 'Daiwa House' ผู้นำอสังหาฯ ยักษ์ใหญ่จากประเทศญี่ปุ่น ประกาศร่วมทุนพัฒนาโครงการโรงแรม KROMO ภายใต้แบรนด์ Curio Collection by Hilton ตรงข้าม Emsphere เปิดบริการปลายปี 67 นี้
SC Asset จัดแคมเปญ โปร Fast ฟาด!! นาทีนี้ต้องรีบช้อป พบกับ SC Condo 4 โครงการคุณภาพบน 4 ทำเลใกล้รถไฟฟ้า พร้อมรับโปรเงินฝากสูงสุด 1 ล้านบาท* และทองคำหนักสูงสุด 20 บาท* วันนี้ - 30 มิ.ย. นี้ ครับผม
นี่คือโครงการที่จะทำให้เรามีชีวิตใกล้ศูนย์การค้าเซ็นทรัล บางนา เพียง 500 ม. กับโครงการ Escent Bangna (เอสเซ็นท์ บางนา) จากเซ็นทรัลพัฒนา
แนวราบ 'เอสซี แอสเสท' ยังแกร่ง!! พร้อมสานต่อความสำเร็จในทศวรรษที่ 3 รักษาอันดับหนึ่งครองความเป็นผู้นำในกลุ่มอสังหาฯ เพื่ออยู่อาศัย อันดับ1 ในใจผู้บริโภค ลุยเปิดบ้านหรูซีรีส์ใหม่ในเดือนมิถุนายนนี้ รวม 5 โครงการ มูลค่ารวมกว่า 10,000 ล้านบาท!!
"SC Asset Mart" เอา "บ้านและคอนโด" มาวางขาย ลดราคาแบบฉ่ำๆ แถมหยิบ "Art Toy" กลับบ้านได้ด้วย!!
ตอนนี้ถ้าพูดว่า 'โลกร้อน' นี่ไม่ได้แล้วนะครับ เพราะสภาพภูมิอากาศโลกมันไปไกลกว่าคำว่าร้อนมากแล้ว ปัจจุบันถ้าจะพูดให้ถูกจริงๆ ต้องเป็นคำว่า 'โลกเดือด' แล้วนะ!!
ไหนใครอยากเป็นลูกบ้าน SC กันบ้างเอ่ยยย ช่วงนี้แหละเหมาะสุดแล้ว เพราะเค้าส่งโปรน่าโดน ปล่อยแคมเปญเด็ด “ดอกน้อยมาก SC DAY วันดอกน้อยสุดแห่งปี” ผนึก 3 แบงก์ใหญ่มอบโปรโมชั่นดอกเบี้ยพิเศษ 1.99% และ ผ่อนต่ำแบบสบายๆ เริ่มต้นเพียงล้านละ 2,400 บาท นาน 3 ปี!!
'Terminal 21พระราม 3' ถือว่าเป็นการมาที่ทำให้ทำเลรอบๆ ถนนพระราม 3 น่าสนใจขึ้นมาก แต่ก็ต้องแลกมาด้วยการคมนาคมที่อาจจะยังไม่ได้สะดวกและตอบโจทย์คนยุคนี้สักเท่าไหร่นะ เพราะว่าการเดินทางที่สำคัญสุดๆ ในยุคนี้คงหนีไม่พ้นรถไฟฟ้า ยังไม่มีสายไหนที่วิ่งผ่านเส้นนี้นั่นเอง
ถ้าคุณคือ Central Bangna Lover นี่คือโอกาสที่คุณไม่ควรพลาดกับ คอนโดแรกของ CPN ตรงเส้นบางนา
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย