ตอนนี้กระแสรักษ์โลกต้องมา ความกรีนต้องเป็นที่หนึ่ง ใครไม่กรีนนับว่าเอ้าท์ และแน่นอนว่าหนึ่งในเดเวลลอปเปอร์ที่สนใจความกรีนมากๆ คือแสนสิริ และครั้งนี้คุณพี่เค้าก็มาอีกครั้งละคร้าบบบ
เมื่อซื้อบ้านไปแล้ว หลายๆคนคงกังวลแน่ๆเกี่ยวกับเรื่องของการตกแต่ง ที่อาจจะตามมาเนปัญหาในภายหลัง บางคนอาจจะกังวลทั้งในเรื่องของการออกแบบ หรือ รูปแบบที่อาจจะไม่ตรงใจตามที่ต้องการ หรือเรื่องงบประมาณที่อาจจะบานปลายกันแน่ๆ
ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าทุกวันนี้เทรนด์รักสุขภาพกำลังมาแรงมากๆ โดยเฉพาะในเรื่องของอาหารการกินน่าจะเห็นได้ชัดสุด เดินตามตลาด ตามห้าง หรือซุเปอร์มาร์เก็ต อาหารคลีนวางขายกันเพียบ หรือแม่แต่โซนของสด เราจะเห็นผ่านตากันอยู่ตลอดว่า ผักผลไม้ปลอดสารพิษ
วันนี้พาเพื่อนๆ ชาวดอยมาเยี่ยมชม "The Monument Thonglo" หนึ่งใน Sansiri Luxury Collection ของทางแสนสิริที่ตอบโจทย์ลูกค้าไฮเอนด์ในไทย
วันนี้พามาดูโครงการที่น่าสนใจตอบรับกระแสความตื่นตัวต่อเรื่องปัญหาฝุ่นละออง PM 2.5 โครงการที่ใส่ใจต่อคุณภาพสิ่งแวดล้อมและลูกบ้านของแสนสิริ
วันนี้พาเพื่อนๆ ลงดอยมาขับรถหรูกับความร่วมมือครั้งยิ่งใหญ่ระหว่าง บริษัท แสนสิริ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ อาวดี้ ประเทศไทย
แสนสิริประกาศให้ปี 2561 เป็นปีแห่งความสำเร็จสูงสุด #SansiriBestYearEver ด้วยยอดขายสูงสุดในรอบ 34 ปี 48,500 ล้านบาทโตขึ้น 25% และยอดขายต่างชาติอันดับหนึ่งของประเทศ 14,000 ล้านบาท สูงขึ้น 51%
เมื่อสมาชิกมีการเพิ่มขึ้น “แสนสิริ” ก็เลยถือโอกาสเผยโฉมบริการใหม่ โดยอยู่ภายใต้แคมเปญ “SANSIRI CHEF YOUR TABLE”
"แสนสิริ" ปั้นโมเดล “แสนสิริ กรีน มิชชั่น – Sansiri Green Mission” สะท้อนปรัชญาของแนวคิด เศรษฐกิจหมุนเวียน โดยวาง Green Roadmap ผลักดัน 4 คำมั่นสัญญาหลัก
แสนสิริร่วมกับบีซีพีจีและพาวเวอร์ เล็ดเจอร์ ประกาศความสำเร็จในการเริ่มใช้ระบบแลกเปลี่ยนพลังงานไฟฟ้ารูปแบบใหม่แบบเพียร์ทูเพียร์ (Peer-to-Peer)
แสนสิริ เปิดตัว "SANSIRI MOVE-IN EXPERIENCE" แพล็ตฟอร์ม CRM
Sansiri จัดงานใหญ่ "Sansiri Life Comes Home 2017" ต้อนรับ 2 โครงการน้องใหม่
"แสนสิริ" เผยยอดขายรวมล่าสุดอยู่ที่ 1.45 หมื่นลบ. จากเป้าหมายที่ 4.2 หมื่นลบ. พร้อมเปิดโครงการใหม่มูลค่ารวม 3.46 หมื่นลบ.
หลังจากที่ Sansiri หนึ่งใน Developer เจ้าใหญ่ของเมืองไทย ได้ออกมาโปรยข่าว ถึงโครงการใหม่ๆ ที่จะทำการเปิดขายมาได้ระยะหนึ่งแล้ว
ปี 2558 ถือว่าเป็นปีทองของ Sansiri เลยทีเดียว เปิดขายอะไรก็ขายหมด ไม่ว่าจะราคาแรงแค่ไหนก็ตาม
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ