ได้โอกาส PLUS จับมือ MBK บริหารงานขายโครงการควินน์ สุขุมวิท 101 พร้อมส่งแคมเปญพิเศษการันตี Yield 8% ใน 3 ปี สายลงทุนไม่มุงไม่ได้แล้ว!
พลัส พร็อพเพอร์ตี้ เปิดตัว "PLUS CONSULTANCY SERVICE" บริการที่ปรึกษาด้านอสังหาฯ ครบวงจร โชว์จุดแข็งประสบการณ์กว่า 30 ปี
“PRI” เร่งขับเคลื่อน Ecosystem เดินหน้าขยายอาณาจักร Super Living Service ต่อเนื่อง ประกาศจับมือ “Forviz” ตั้งบริษัทร่วมทุน “LivTech Lab” พลิกโฉมแอป Primo Plus สู่ Super Living Service มอบแด่ลูกบ้านและผู้บริโภค
“แสนสิริ” หรือที่ผมชอบเรียกบ่อยๆว่า “พี่สิบหมื่น” มีชื่อเสียงเรื่อง บริการหลังการขาย มานานแล้วนะครับ ถึงขนาดคลอดบ.ในเครืออย่าง “Plus Property” เพื่อช่วยบริการลูกบ้านโดยเฉพาะ
'เซล พลัส สาทร-ราชพฤกษ์' ตอนผมเห็นทำเลโครงการนี้ครั้งแรก บอกเลยว่าแอบลุ้นเหมือนกันนะ โครงการนี้เป็นโครงการคอนโด Low Rise ใหม่จากทาง 'ปริญสิริ' อาจจะเป็นอสังหาที่หลายคนอาจจะไม่ค่อยคุ้นหูนัก แต่เค้าทำการพัฒนาโครงการอสังหาฯ มาพอสมควร
หน้าตาเหมือนหวานมาก แต่ไม่หวานขนาดนั้น รสชาติเหมือนชาไทย ผสม ‘โอวัลติน’
ห้องแบบ Pool Access สวนน้ำ โรงแรมติดหาดทะเล สนนค่าเสียหายแค่ 3,990 แบบนี้ มีที่ไหนอีก?!! สามซ้ำในรอบปีละครับกับ “Best Western Plus Carapace Hotel Huahin”
ข้อมูลการขายพื้นที่อุตสาหกรรมในประเทศไทยช่วงครึ่งปีแรกยังเติบโตอย่างมีนัยสำคัญครับ
ปัญหามลพิษนี่มันโหดร้าย การออกแบบบ้านยุคใหม่ต้องใส่ใจให้ครบรอบด้าน แลนดี้โฮมเค้าเลยไขทางออกแก้ปัญหามลพิษทางอากาศด้วย CAPPLUS ระบบเติมอากาศบริสุทธิ์ ช่วยสร้างสภาวะแรงดันบวกในห้อง ป้องกันไม่ให้ฝุ่นหรือ PM2.5 เข้ามาในบ้านตั้งแต่แรกเลยนะ!!!
วิกฤตพลังงานเป็นอีกหนึ่งเรื่องที่คนทั่วโลกกำลังเผชิญ และต้องช่วยกันคนละไม้คนลมือครับ อย่างฝั่งของประเทศไทยเองหลายๆ ภาคส่วนก็มีการออกมากระตุ้นให้ประชาชนตระหนักรู้ รวมถึงสนับสนุนให้ประชาชนเข้าถึงพลังงานสะอาดอีกด้วย ล่าสุดทางฝั่งกสิกรได้มีการจับมือกับ ได้แก่ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย บริษัท พีอีเอ เอ็นคอม สมาร์ท โซลูชั่น จำกัด บริษัท ศุภาลัย จำกัด และบริษัท อินโนพาวเวอร์ จำกัด เปิดตัวโครงการ SolarPlus
“เอสซีจี” นี่ใส่ใขสิ่งแวดล้อมแบบต่อเนื่องเลยครับ ล่าสุดเดินหน้ากลยุทธ์ ESG สู่แนวทาง ESG 4 Plus ส่งแคมเปญ ‘คุณเลือกเพื่อโลกได้’
เซตนี้แค่คนละ 350 บาท มีปลากระพงทั้งตัวด้วยเนี่ยนะ แถมวิวหลักหมื่น คุ้มค่ามาก
ธุรกิจล้วนต้องปรับตัวกันทั้งนั้นฮะ ในช่วงเวลานี้ ไม่เว้นแม้กระทั่งธุรกิจค้าส่งวัสดุก่อสร้าง ขนาดบริษัทชั้นนำอย่าง SCG ยังต้องคิดและปรับตัวใหม่เลยนะ ล่าสุดฮะ เค้าเปิดตัวกลยุทธ์ B2b2c เพื่อเสริมศักยภาพธุรกิจการจัดจำหน่ายวัสดุก่อสร้างในช่องทางค้าส่ง พร้อมเปิดตัวแพลตฟอร์ม “พร้อม พลัส” (PROMPT PLUS) และ “ดีพร้อม” (D PROMPT) ซึ่งเป็น 2 แพลตฟอร์มหลักใน Ecosystem ของช่องทางค้าส่ง
ทุกธุรกิจช่วงนี้ก็ต้องปรับตัวกันทั้งนั้น ไม่เว้นแม้แต่อสังหาฯ ก็ยังต้องปรับตัวกับเค้าเหมือนกันอย่างพลัสฯ พร็อพเพอร์ตี้ เค้าก็มีการปรับกลยุทธ์ให้เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบันแล้วด้วยนะ
มาจ้ามาจ้า ซื้อได้ซื้อนะ ทาง SENA เค้าเปิดจองคอนโดเฟสใหม่พร้อมอยู่กันอีกหนึ่งโครงการแล้ว
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย