“ออริจิ้น” เดินหน้าแผน ORIGIN NEXT LEVEL รัวๆ ด้วยการประเดิมแบรนด์คอนโดใหม่แบรนด์แรก อย่าง “Hampton” มาเจาะตลาดนักลงทุนครับ
Origin Next Level เปิดโครงการใหม่ 20 โครงการ ทั้งแนวสูงและแนวราบ มูลค่า 20,000 ลบ. วางเป้าขายที่29,000ลบ. สูงที่สุดที่เคยตั้งไว้ และเป้ารายได้รวมอยู่ที่ 14,000 ลบ.
วันนี้ 3 เดือน 3 ก็ต้องมีอะไรสาม ๆ มาปล่อยของกันซะหน่อย เตรียมตัวกันให้ดี 20 มี.ค.นี้ THE ORIGIN PRESALE 3 โครงการ 3 ทำเล HOT!
แต่ก่อนเราอาจจะรู้จักภาคตะวันออก พวกชลบุรี ระยอง ฉะเฉิงเทรา เป็นเมืองท่องเที่ยว มีทะเล มีภูเขา มีสถานที่พักผ่อนใกล้ชิดธรรมชาติใกล้ ๆ กรุงเทพ แต่ทุกวันนี้ ภาพจำของจังหวัดที่ผมกล่าวถึง กำลังถูกเพิ่มให้กลายเป็นเขตเศรษฐกิจพิเศษ เพิ่มขึ้นมานอกเหนือจากกเมืองท่องเที่ยว
อยากได้คอนโด อยากได้รถ อยากได้มือถือใหม่... ความปรารถนาของใครหลาย ๆ คนในช่วงเทศกาลปีใหม่แบบนี้ และคงเป็นเรื่องดี ถ้าเรามีโอกาสจะได้ทั้งสามอย่างพร้อม ๆ กัน!!!
มีเรื่องดีๆ สำหรับแฟนคลับพี่อัศวินมาฝากกัน ล่าสุดผมเห็นเค้าร่วมลงนามบันทึกความร่วมมือการพัฒนาการให้บริการด้านการดูแลสุขภาพแก่ผู้พักอาศัยภายในโครงการของออริจิ้น
ยังคงท็อปฟอร์มอย่างต่อเนื่องเลยแหะสำหรับ ออริจิ้น ที่ล่าสุดขึ้นแท่นผู้พัฒนาโครงการที่อยู่อาศัยรายแรก คว้าใบประกาศเขตส่งเสริมเมืองอัจฉริยะในโครงการ “Origin Smart City Rayong”
รวมพลกันเข้ามา... วันนี้มีคอนโดทำเล HUB ใหม่แห่งอนาคต "ลาดพร้าว-บางกะปิ" เดินทางใกล้ ๆ เพียง 111 เมตร ถึงสถานีบางกะปิ มาฝากเพื่อน ๆ ชาวติดดอยทุกคน!!!
สิ้นปีแม้จะมีลมหนาวพัดมาเอื่อยๆ ให้หนาวใจ แต่ "ออริจิ้น" ร้อนไฟลุก ส่งทุกความฮอทมาท้าทายลมหนาวกันแล้วจ้า
ตอนนี้เราอยู่ในยุคของเทคโนโลยีแล้วจริง ๆ แหละ ลองหันไปมองรอบ ๆ ตัวแล้วยิ่งสังเกตได้ชัดเลยว่า ไม่ว่าจะหยิบจะจับอะไรก็สะดวกไปทั้งหมดเพราะสมัยนี้ มีการนำเทคโนโลยีเข้ามาใช้ในชีวิตประจำวันมากยิ่งขึ้น ล่าสุดทางออริจิ้น ก็หยิบเอาเทคโนโลยีมาช่วยอำนวความสะดวกลูกบ้านในการช้อปปิ้งอีกด้วย
ขยันจัดโปรกันจริง ๆ ยิ่งช่วงนี้เป็นยุคออนไลน์ หลาย ๆ เจ้าเค้าเพิ่มแพลตฟอร์มไปตามช่องทางอื่น ๆ กันมากขึ้น อย่างออริจิ้นเองก็มีแพลตฟอร์มอยู่ในลาซาด้า แล้วถ้าพูดถึงแอปพลิเคชั่นลาซาด้า ก็ต้องนึกถึงโปรรายเดือน อย่างตอนนี้เริ่มเดือน 11 ก็ต้องเป็นโปร 11:11 ที่ครั้งนี้ออริจิ้นไม่พลาด เข้ามาร่วมโปรนี้ด้วยเช่นเคย
เป็นอีกหนึ่งแบรนด์จากพี่อัศวิน ที่มีคาแรคเตอร์วัยรุ่นจ๋า ชัดเจนสุด ๆ อย่างแบรนด์ "ดิ ออริจิ้น"
ห้างสรรพสินค้าในเครือเซ็นทรัล กลายเป็นอีกแบรนด์ที่อยู่คู่เคียงกับคนไทยเสมือนเป็นเพื่อนสนิทของแทบจะทุกคนไปเสียแล้ว ไม่เพียงแต่วัยรุ่นหรือคนหนุ่มสาวเท่านั้น เพราะหากต้องการไปเดินตากแอร์ในห้างสรรพสินค้า หรือเลือกหาสิ่งของเซ็นทรัล มักจะเป็นจุดมุ่งหมายแรก ๆ ที่หลาย ๆ คนนึกถึงเสมอ
น้องใหม่ล่าสุด “THE ORIGIN Plug and Play Ramintra” ที่เพิ่งเปิดตัวออกมาด้วยการชูจุดเด่นห้อง 2 ชั้นรูปแบบใหม่ Duo Space ที่ให้พื้นที่ส่วนตัวมากขึ้น
"Origin" นั้นเป็น Developer ที่ผมเป็น FC มานาน ตั้งแต่สมัยยังลุยตลาด "Blue Ocean" จนอาจนับได้ว่าเป็นจ้าวยุทธจักรเลย เนื่องเพราะเป็นเจ้าที่มักมีแบบแปลนห้องใหม่ๆออกมาเสมอ จนเจ้าอื่นๆต้องเดินตามอยู่บ่อยครั้ง
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย