ถ้าคุณคือ Central Bangna Lover นี่คือโอกาสที่คุณไม่ควรพลาดกับ คอนโดแรกของ CPN ตรงเส้นบางนา
CPNREIT เพิ่มทุนสำเร็จและต่อสัญญาโครงการเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า เรียบร้อยแล้วครับ หน่วยทรัสต์ใหม่เริ่มซื้อขายแล้วเรียบร้อยอีกต่างหาก
ตัดริบบิ้นมิกซ์ยูสใหม่จาก CPN เซ็นทรัลพัฒนา แล้วครับ กับแกรนด์โอเพนนิ่งมิกซ์ยูส “เซ็นทรัล อุบล”
เคลียร์ให้ห้ายข้องใจกันไปแล้วว่าเซ็นทรัลลาดพร้าวยังอยู่เหมือนเดิม แต่ที่เพิ่มเติมคือจะมีเซ็นทรัลใหม่ตรงที่ดินที่ทุกคนสังสัยกันอยู่ด้วย!!!
ชาวบ่อวินกำลังจะมีโรงแรมใหม่แกะกล่องไปเปิดแล้วครับ ล่าสุดทางด้านของ CPN เค้าลุยปักหมุดโรงแรมราคาประหยัดทั่วประเทศ ภายใต้แบรนด์ "GO! Hotel" โดย "GO! Hotel Bowin" เป็นการนำร่องแห่งแรก เจาะโลเคชั่นใจกลางเมืองอุตสาหกรรม EEC ได้ทำเลดีติดโรบินสันไลฟ์ เดินทางสะดวกใกล้เซ็นทรัล ศรีราชา ตอบโจทย์ทั้ง Business และ Leisure
ประสบความสำเร็จไปอย่างงดงาม สำหรับ “เซ็นทรัล โคราช” โครงการมิกซ์ยูสหมื่นล้านยิ่งใหญ่ที่สุดในภาคอีสาน ที่ผนึกกำลังศูนย์การค้า คอนโดฯ และโรงแรม กระตุ้นเศรษฐกิจและการเดินทางท่องเที่ยวของโคราชทั้งระบบครับ
เซ็นทรัลพัฒนาลุยต่อไม่มีหยุดเลยครับ ล่าสุดจับมือ JWD ขยายธุรกิจ Self-Storage พื้นที่เก็บของ เจาะทำเล CBD และ หัวเมืองใหญ่ เสริมคู่ค้า รับดีมานด์ คอนโดมิเนียม, และอีคอมเมิร์ซ์ พุ่ง
สำหรับแผน 5 ปีของ CPN หนึ่งในนั้นคือการวางเป้าเตรียมบุกธุรกิจโรงแรมครับ ทุ่มเงินลงทุนกว่า 1 หมื่นล้าน ปักหมุดโรงแรมโมเดล mixed-use 37 แห่ง ภายใต้ 3 แบรนด์ใน 27 จังหวัดทั่วไทย
ด้านความเคลื่อนไหวล่าสุดของทาง CPN นั้นก็จับมือกับฝั่งพันธมิตร เผยกลยุทธ์ Scaling Up Your Business ผนวก Offline-Online และ Big Data ครับ
เข้าสู่ชมรม “คนรักตูบ” ทั้งที งานนี้ เมเจอร์ เลยแตะมือกับ CPN ตอกย้ำองค์กรธุรกิจที่เป็นมิตรกับสัตว์เลี้ยง
วันก่อนแว่ว ๆ ว่า Covid-19 มีการระบาดระลอก 2 เกิดขึ้นในหลายประเทศแล้ว เอาจริงหมีเองก็ยังแอบกลัวเหมือนกันนะว่าไทยเราจะกลับไประบาดอีกรอบหรือเปล่า ช่วงนี้เลยยังระมัดระวังการใช้ชีวิตอยู่ต่อเนื่องเลย
มาอีกแล้วเจ้าเก่าเจ้าเดิมอย่าง "เซ็นทรัลพัฒนา" หรือ CPN ที่ทุ่มงบซื้อที่ดิน 616 ไร่ย่านรังสิตมาไว้ในมือ โดยที่ดินที่ว่าเนี่ยเป็นที่ดินโรงงานไทยเมล่อนโปลีเอสเตอร์เดิม ติดถนนพหลโยธิน ตรงข้ามโรงกษาปณ์ วงเงิน 4,000 ล้านบาทเมื่อปี 54
เพิ่งเป็นข่าวเป็นคราวกันไม่นานมานี้เองว่าทาง “เซ็นทรัลพัฒนา” หรือ “CPN” ประกาศเปิดตัวโครงการ “Central Village” (เซ็นทรัล วิลเลจ) Luxury Outlet ภายใต้คอนเซ็ปต์ “Bangkok Outlet Experience” กะพริบตาไม่กี่ทีก็ก่อสร้างไปแล้วกว่า 80%
ถ้าพูดถึงห้างสรรพสินค้าในประเทศไทยนี่เค้ามีหลากหลายเจ้าเลยนะ แต่ถ้าถามว่าเจ้าไหนเครือไหนเป็นที่รู้จักหรือมีอยู่เยอะที่สุด คนรุ่นใหม่อย่างเราๆนี่ก็คงตอบเป็นเสียงเดียวกัน ว่ายังไง๊ยังไงก็ต้องเป็น เซ็นทรัลฯ แน่ๆ
เตรียมตัวกันพร้อมหรือยังทุกคนนน ล่าสุดพี่หมีมีข่าววงในมาบอกเพื่อน ๆ ชาวติดดอยให้ได้รู้ก่อนใครกันอีกแล้ว เพราะล่าสุดมีข่าออกมาว่าเราจะได้พบกับครั้งแรกของประวัติศาสตร์อีกแล้ว!!!
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย