บันยันกรุ๊ป ลุยบุกตลาดภูเก็ตแบบต่อเนื่องส่งผลดันราคาที่ดินที่อยู่อาศัยพุ่ง 150% พร้อมลงทุนครั้งใหญ่ในรอบ 30 ปี “ลากูน่า เลคแลนด์” บางเทา 700 ไร่ต่อจิ๊กซอว์อาณาจักรลากูน่า ขยายฐานลูกค้าชาวไทยและต่างชาติไปเลย
สัญญาณที่ดีดังกล่าวทำให้กลุ่มบริษัทบันยัน เดินหน้าต่อจิ๊กซอว์ “อาณาจักรลากูน่า” ในภูเก็ต โดยลงทุนพัฒนาโครงการ “ลากูน่า เลคแลนด์” มูลค่ารวม 70,000 ล้านบาท บนที่ดิน 700 ไร่ จำนวนทั้งสิ้น 6,000 ยูนิต ประกอบด้วย คอนโดมิเนียม วิลล่า พูลวิลล่า ซึ่งจะทยอยพัฒนา คาดว่าใช้ระยะเวลา 5-10 ปี ถือเป็นบิ๊กโปรเจกต์ครั้งแรกในรอบ 30 ปีของบันยันกรุ๊ปในภูเก็ต
สำหรับเฟสแรกของ “ลากูน่า เลคแลนด์” จะเปิดขาย 2 โปรดักต์ ได้แก่ พูลวิลล่า 14 ยูนิต ฟังก์ชัน 4 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 558 ตารางเมตร ราคาเริ่มต้น 60-77.5 ล้านบาท มียอดขาย 2 หลัง คอนโดมิเนียมโลว์ไรส์ 6 อาคาร จำนวน 300 ยูนิต
โดยเริ่มเปิด 2 อาคารแรกจำนวน 100 ยูนิต ปัจจุบันมียอดขาย 50% คอนโดมิเนียมโลว์ไรส์ 4 ชั้น 30 ยูนิต ส่วนคอนโดมิเนียมโลว์ไรส์ 7 ชั้น 70 ยูนิต ราคา 7-20 ล้านบาท กลุ่มลูกค้าหลักเป็นชาวรัสเซีย จะเริ่มก่อสร้างปีนี้ คาดแล้วเสร็จ ปี 2569
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย