เคยเห็นลูกเพจผู้ได้รับประสบการณ์ตรงรีวิวอยู่ว่าการบริการของ 'พลัส พร็อพเพอร์ตี้' ดีมากๆ โครงการไหนได้เจ้านี้เข้าไปดูแลคือไว้ใจได้เลย ซึ่งล่าสุดเค้าจับมือพันธมิตรยกระดับมาตรฐานความปลอดภัยให้ดีขึ้นกว่าเดิมทุกโครงการที่ดูแลด้วยนะ
โดยทางพลัสฯ ได้ทำการดูแลและใส่ใจเรื่องความปลอดภัยสำหรับการอยู่อาศัยเป็นสิ่งสำคัญ ทุกพื้นที่ในโครงการต้องปลอดภัยสำหรับทุกๆองค์ประกอบในการอยู่อาศัย ดังนั้นการวางระบบรักษาความปลอดภัยอย่างมีมาตรฐาน รักษามาตรฐานความชำนาญ และยกระดับทักษะเฉพาะให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานจึงเป็นสิ่งที่ต้องใส่ใจ เพื่อมอบการดูแลที่ดีที่สุดให้แก่ลูกบ้าน 'พลัส พร็อพเพอร์ตี้' จึงมีการจัดพิธีมอบรางวัล ให้แก่บริษัทพันธมิตรด้านงานรักษาความปลอดภัยดีเด่นขึ้นทุกปี ให้แก่บริษัทพันธมิตรด้านงานรักษาความปลอดภัยดีเด่น โดยมีการติดตามผลการประเมินอย่างสม่ำเสมอตลอดปี 2565-2566 การมอบรางวัลในปีนี้คัดเลือกจากปัจจัยหลัก 3 ประการคือ
1.การพัฒนาระบบรักษาความปลอดภัย ทั้งเรื่องของเทคโนโลยีจากอุปกรณ์รักษาความปลอดภัยที่ล้ำสมัย เพื่อให้ลูกบ้านได้ทั้งความอุ่นใจ และสะดวกสบายในการใช้งานไปพร้อมๆ กัน
2.ทีมงานคุณภาพ ผ่านการคัดสรรบุคลากร มีการทำงานรับผิดชอบต่อหน้าที่ มีความรอบคอบ ช่างสังเกตพร้อมรายงานทันทีเมื่อเกิดเหตุผิดปกติ เสริมความมั่นใจให้แก่ลูกบ้านยิ่งขึ้นด้วยผ่านการฝึกฝนการรับมือเหตุการณ์ฉุกเฉินทั้งทางด้านร่างกายและจิตใจ อย่างเข้มข้นจากหน่วยครูฝึก Sansiri Security Inspection (SSI) พร้อมรับมือกับทุกสถานการณ์จริง
3. มีความใส่ใจ เสมือนดูแลที่อยู่ตนเอง และคนในครอบครัว เพื่อมอบประสบการณ์บริการที่ดีจากใจ มอบความอุ่นใจด้านความปลอดภัยในการอยู่อาศัยที่ครบถ้วนที่สุด
รายชื่อบริษัทที่ได้รับรางวัลด้านงานรักษาความปลอดภัยดีเด่น ได้แก่
1. บริษัท พี ซี เอส ซีเคียวริตี้ แอนด์ ฟาซิลิตี้ เซอร์วิส ลิมิเต็ด จำกัด
2. บริษัท รักษาความปลอดภัย ซิเคียวริทัส (ประเทศไทย) จำกัด
3. บริษัท รักษาความปลอดภัย บอดี้การ์ด สตรองแมน จำกัด
4. บริษัท รักษาความปลอดภัย บางกอกไทย อินเตอร์การ์ด กรุ๊ป จำกัด
5. บริษัท รักษาความปลอดภัย ประสิทธิ์ การ์ด จํากัด
6. บริษัท รักษาความปลอดภัย เฟิสท์ การ์เดียน จำกัด
7. บริษัท รักษาความปลอดภัย แรงเจอร์ อินเวสติเกชั่น จํากัด
8. บริษัท รักษาความปลอดภัย อาร์.ไอ.จี.คอร์ปอเรชั่น จํากัด
9. บริษัท รักษาความปลอดภัย อินเทนท์ จำกัด
10. บริษัท รักษาความปลอดภัย เอ็นพีเอส เซอร์วิสเซส จำกัด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย