ถึงจะไม่ได้เป็น "Alice" แต่ก็สามารถมาพิชิต 'In Wonderland' ได้ที่โครงการ "Kave Wonderland" คอนโดใหม่ ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต พร้อมให้ทุกคนได้มาสัมผัสชีวิตสนุกๆ เหมือนอยู่ในดินแดนมหัศจรรย์!!
ในรูปแบบคอนโด Low Rise 6 อาคาร สูง 8 ชั้น มี 1,423 ยูนิตพักอาศัย และ 1 ร้านค้า จอดรถได้ประมาณ 39% (รวมซ้อนคัน) บนที่ดินขนาด 14-2-52.85 ไร่ มาพร้อมขนาดห้องเริ่มต้นตั้งแต่ 23.10 - 35.70 ตร.ม.
กับไฮไลท์เด็ด ที่มาพร้อมกับความสนุกจุใจส่วนกลางจัดเต็มกว่า 55 กิจกรรม* กระจายอยู่ครบทุกอาคาร อาทิ Co-working space, Sky Co-working, Games room (Table tennis /Football) , Private room , Arcade game machine+ Board Game , E-sport , Relaxing zone , Dog/Cat play zone , Pet playground, Fitness / Yoga , Boxing , Weight training , Cardio zone และอีกมากมาย พร้อมให้ทุกคนจัดเต็มความสนุกได้สุดไม่ซ้ำ ตอบโจทย์ตัวตนทุกรูปแบบ มีให้ครบรอบด้านที่นี่
ทำเลดีตรงข้ามกับ ม.ธรรมศาสตร์ ติดถนนใหญ่ใกล้ทางด่วนและรถไฟฟ้าสายสีแดงสถานีเชียงราก และ สถานีม.ธรรมศาสตร์ แถมยังใกล้กับทางด่วนอุดรรัถยา และวงแหวนกาญจนาภิเษก ซึ่งจะมีมอเตอร์เวย์ เชื่อมต่อกับทางด่วนรามอินทรา–อาจณรงค์ (แถมแถวนี้ของกินเพียบ!!)
เตรียมตัวให้พร้อม เพราะโพรงกระต่ายกำลังจะเปิดแล้ว!! 17 ก.พ.นี้ "Kave Wonderland" เปิดจองรอบ Early Bird!!
- เริ่ม 1.39 ล้าน*
- ลงทะเบียนรับส่วนลดสูงสุด 200,000 บาท* คลิก
- เปิดชมห้องตัวอย่างพร้อมจองสิทธิ์แล้ววันนี้!
มาใช้ชีวิตมหัศจรรย์ เหมือนอยู่ดินแดนในฝันกันที่ "Kave Wonderland" กันเถอะ ย้ำอีกครั้ง Early Bird 17 ก.พ.นี้ อย่าลืมไปลงทะเบียนรับสิทธิ์กันไว้ด้วยล่ะ!!
สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
LINE OA : @kavewonderland หรือ คลิก
Tel. 02-168-0000
Sales Gallery : สามารถจิ้มดูพิกัดได้ที่นี่ คลิก
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
#kavewonderland #kavecondo #AssetWise
#คอนโดใหม่ใกล้ธรรมศาสตร์ #Campuscondo
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ