โอ้ยย นี่เค้าออกโดนัทหน้าพิเศษทุกไตรมาสของจริง!! ล่าสุด คริสปี้ ครีม เค้าพร้อมส่งความจี๊ดจ๊าดรับปีมังกร ไปกับ “แฮปปี้ ไชนีส นิวเยียร์ โดนัท” (Happy Chinese New Year Doughnuts) กับโดนัทหน้าพิเศษถึง 4 รส 4 สไตล์ แถมยังมาพร้อมความหมายดีๆ เริ่มด้วย
“เบบี้ ดรากอน” (Baby Dragon Doughnut) โดนัทมังกรน้อย เคลือบโกลด์ ซิลเวอร์ เกลซ โรยสปริงเคิลส์ระยิบระยับ ประดับด้วยสัญลักษณ์แห่งปีอย่างนุ้งมังกรตัวน้อย เพื่อความเจริญรุ่งเรือง
“เวลท์ตี้ ไชนีส คอยน์” (Wealthy Chinese Coin Doughnut) โดนัทออริจินัลเนื้อนุ่ม ประดับตกแต่งด้วยโกลด์คอยน์สุดคิ้วท์ ตัวโดนัทเคลือบเกลซสูตรพิเศษ ที่มาพร้อมความหอมหวานของทับทิม สื่อถึงความมั่งคั่งร่ำรวย
“โกลเด้น ออเรนจ์” (Golden Orange Doughnut) โดนัทรูปผลส้ม ผลไม้มงคลของชาวจีน มาพร้อม ออเร้นจ์ ครีม เนื้อเนียนสอดไส้มาแบบเน้นๆ แถมยังเคลือบไดมอนด์ โกลด์ เกลซ แทนความหมายให้ผู้รับมั่งมี ศรีสุข
“บิ๊ก แอปเปิ้ล” (Big Apple Doughnut) สอดไส้ฟิลลิ่งแอปเปิ้ลฉ่ำๆ กัดแล้วตาตื่น ด้วยรสชาติเปรี้ยวอมหวาน เคลือบเรด กลามัวร์ อันนี้เค้ามีความหมายแทนคำอวยพรให้มีสุขภาพแข็งแรง
น่าร้ากกก น่าหิ้วเป็นของขวัญปีใหม่สุดๆ
มาในราคาเพียงชิ้นละ 35 บาทเหมือนเดิม!!
ใครอยากซื้อไปเป็นของขวัญ เค้ามีแบบเซ็ตในกล่องลายลิมิเต็ดมอบแทนคำอวยพรด้วยนะ
แบบแพ็ก 3 ราคา 105 บาท
(ไชนีส นิวเยียร์ โดนัท 3 ชิ้น)
แบบยกเซ็ต ราคา 296 บาท
(ไชนีส นิวเยียร์ โดนัท 4 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 2 ชิ้น และออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
ปล.ราคานี้ ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมืองนะครับ
โดนัทมงคลๆ แบบนี้ ไม่ได้มีขายบ่อยๆ รีบเลย ตั้งแต่วันที่ 16 ม.ค. - 11 ก.พ. 67 นี้เท่านั้น
ที่ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ หรือจะสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการก็ได้
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispykremeTH
#KrispyKremeHappyChineseNewYear
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ