MRT : บางพลัด / /
19 Dec 2023 16:32มาแล้ววว!! โปรดีๆส่งท้ายปี "Chapter One Spark Charan" คอนโดใหม่แกะกล่องจาก "พฤกษา" ที่เพิ่งเปิดขายกันสดๆไปไม่กี่เดือนนี่เอง ที่ Sales Gallery ยังรู้สึกอุ่นๆอยู่เลยนะ 555
จอง 990 บ.* ผ่อน 1,999 บ/ด*
ฟรี!!เฟอร์นิเจอร์ครบเซ็ท*
ลงทะเบียนรับส่วนลดสูงสุด 700,000 บ.*
ตั้งแต่วันนี้-28 ธันวาคม 2566 นี้เท่านั้น
ใครสนใจอยากใช้ชีวิตแบบ 'เจิดจรัสย่านจรัญฯ' ลองเข้าไปสัมผัสทำเล พร้อมเยี่ยมชมห้องตัวอย่างกันได้แล้วนะ
โครงการใกล้รถไฟฟ้ามากๆ จากโครงการถึง MRT บางพลัด เดินแค่ 150 ม.* เองนะ 2-3 นาทีก็ถึง สามารถนั่งสายสีน้ำเงินยาวๆ เข้าเมืองได้สบายๆ
ถัดจาก "สถานีบางพลัด" คือ "สถานีบางอ้อ" ที่อยู่ติดโรงพยาบาลยันฮี เจ็บไข้ได้ป่วย เกิดอะไรฉุกเฉินขึ้นมา อุ่นใจใกล้มือหมอแน่นอน
นั่งไปแค่ 3 สถานี ก็ถึง "เตาปูน" สถานี Interchange เปลี่ยนไปสายสีม่วงได้อย่างชิลเลย
4 สถานี ถึง "Bang Sue Grand Station" แล้ว สายนี้นั่งรถไฟชานเมือง หรือไป ดอนเมือง-รังสิต ก็สะดวกมาก ไปสนามบินดอนเมืองสบายๆ
6 สถานี ถึงสวนจตุจักรแล้วนะ อันนี้สามารถไปเชื่อมต่อ BTS หมอชิต ได้อีก ใครสายทำงานในกรุงเทพชั้นใน บอกเลยว่าตรงนี้ชิลมาก
7 สถานี ตรงนี้คือจะไปโผล่เซ็นทรัลลาดพร้าว ห้างหลักที่ดั่งเป็น เมืองหลวงของทางเหนือกทม. ที่สถานีพหลโยธิน นั่นเอง เป็นสถานีที่เปลี่ยนสายไปสายสีเขียวได้อีกเช่นกัน
นั่งต่อไปอีกสถานีลง "สถานีลาดพร้าว" อันนี้ก็ยังไปเชื่อมต่อสายสีเหลืองได้อีก!! คือนั่งต่อเดียวเลย เดินทางได้หลากหลายมาก
เรียกได้ว่า ไปไหนก็ง่าย สะดวกทั้งเข้าเมือง และออกนอกเมืองเลย
ส่วนคนที่ใช้รถใช้รา มีรถส่วนตัว ตรงนี้สะดวกไม่แพ้กันครับ
โครงการอยู่ใกล้แยกบางพลัด สามารถขับรถเชื่อมต่อเข้าถนนราชวิถี , ถนนสิรินธร หรือจะตรงไปเชื่อมต่อถนนบรมราชชนนี ขึ้นสะพานพระปิ่นเกล้า เข้าสู่ฝั่งพระนครโผล่สนามหลวง และ ถนนราชดำเนิน บอกเลยว่าหมูๆ เดินทางสบายมากๆ
ตัวโครงการตั้งอยู่เส้นจรัญฯ อีกนิดเดียวก็จะถึง "ปิ่นเกล้า" ไข่แดงของฝั่งธนฯ อยู่แล้ว และเข้าสู่ชั้นในของกรุงเทพได้สบายๆ
"Chapter One Spark Charan" เป็นคอนโดสูง 26 ชั้น 1 อาคาร 1,533 ยูนิต บนที่ดินขนาด 6-2-57.5 ไร่ ราคาเริ่มต้นเพียงแค่ 1.69 ลบ.* !!
ราคาเบาหวิวจนแทบไม่น่าเชื่อเลยว่า นี่คือคอนโดติดรถไฟฟ้าแค่ 150 ม.* ที่มาพร้อมพื้นที่ส่วนกลางลอยฟ้าวิวแม่น้ำสุดว้าว...
ห้องชั้นสูงหน่อย ก็สามารถเห็นวิวแม่น้ำเจ้าพระยาได้แล้วนะ เดินทางสะดวก วิวสบายตา ตรงคอนเซ็ปต์ 'เจิดจรัสย่านจรัญฯ' สุดๆไปเลย
ตอนนี้เค้า EIA APPROVED!! เรียบร้อยแล้วนะ
Sales Gallery ก็พร้อมเปิดให้ทุกคนได้เข้าไปชมห้องตัวอย่างกันแล้วด้วย
ใครสนใจอย่ารอช้านะครับ ไปลงทะเบียนไว้ก่อนก็ได้ที่ คลิก
สามารถสอบถามข้อมูล/นัดเยี่ยมชมโครงการได้ที่ คลิก
สำนักงานขาย ซ.74/1 : คลิก หรือจะโทรไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม กดไปได้ที่เบอร์นี้เลย 1739
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ