'89 เรสซิเดนซ์ รัชดา-พระราม9' เป็นโครงการใหม่จาก ‘เบทเทอร์ ลิฟวิ่ง ดีเวอล็อปเมนท์ จำกัด‘ ทำเลดีมาก โครงการตั้งอยู่ติดถนนเทียมร่วมมิตร ใกล้ MRT ศูนย์วัฒนธรรม เพียง 5 นาที ใจกลาง New CBD ของกรุงเทพฯ อย่างพระราม 9 มาพร้อม แนวคิด “Time is a True Wealth” เวลาคือความมั่งคั่งแท้จริงของชีวิต เปรียบเสมือนการซื้อเวลาได้จากการซื้อบ้าน เพราะจากทำเลที่เป็น Center Of Everyting ของกรุงเทพฯ คุณจะสามารถเดินทางไปถึงจุดหมายที่ใดก็ได้ทั่วเมืองภายในไม่กี่นาที
เน้นความ PRIVACY เพียง 68 หลัง เป็นโครงการแบบ Leasehold แบบสิทธิสัญญาเช่า ระยะ 30 ปี(เต็ม) ที่น่าสนใจคือชื่อโครงการ ’89‘ มาจากการที่บ้านทุกหลังที่อยู่ที่ เป็นบ้านเลขที่ 89 ซึ่งใครสายฮวงจุ้ยจะรู้ว่าเลขนี้เป็นเลขมงคล เสริมพลังบวกในทุกมิติแห่งการใช้ชีวิต ไม่ว่าจะเรื่อง เงิน งาน สุขภาพ และ ความรัก
โดดเด่นด้วยแบบบ้านทาวน์โฮมสูง 4 ชั้น 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 2-4 ที่จอดรถ พื้นที่ใช้สอยเริ่มต้น 265 ตร.ม. ขนาดที่ดินเริ่มต้น 28 ตร.ว. นอกจากนี้ตัวโครงการยังออกพื้นที่ส่วนหนึ่งให้เป็น Pet Family เพื่อคนรักสัตว์โดยเฉพาะ แต่ไฮไลท์ที่น่าสนใจของบ้านจะอยู่ที่ชั้นบนสุดด้วย Rooftop Louge Garden พื้นที่ปาร์ตี้ส่วนตัวบนชั้นดาดฟ้า พร้อม Front-Yard Gaeden เพิ่มความร่มรื่นรอบตัวบ้านตลอดเวลา ในราคาเริ่มต้น 18.89 ล้านบาท!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ