ช่วงสิ้นปี มีแต่งานฟินๆ ยิ่งถ้าใครเป็นสายชอบเที่ยว ชอบชิล ต้องไปงานนี้ ‘Happiness Reimagined’ จัดขึ้นที่ OCC อาคารสำนักงานลักชัวรี่ Grade A+ ที่สูงที่สุดในไทย ติด BTS เพลินจิต พร้อมให้ทุกคนได้ไปชิล ชิม ช้อป กันแบบจัดเต็ม!!
"RML x อินฟินิตี้ บางกอก กรุ๊ป x บุญรอดฯ" เชิญชวนชาวกรุงเทพฯ และนักท่องเที่ยวมาร่วมงาน ‘Happiness Reimagined’ ซึ่งจัดขึ้นเป็นครั้งแรกที่ OCC อาคารสำนักงานลักชัวรี่ Grade A+ ที่สูงที่สุดในไทย ติด BTS เพลินจิต เพื่อส่งท้ายปีเก่าต้อนรับเทศกาลปีใหม่ โดยงานแบ่งเป็น 2 โซน คือ โซน Festive Market เอาใจสายกินกับร้านอาหารชื่อดังทั้งของคาว ของหวาน และเครื่องดื่ม รวมถึงยังมีสินค้าต่างๆ ทั้งสินค้าแฟชั่น สินค้าเครื่องประดับ สินค้าแกดเจ็ตไอที มาให้เลือกช้อปกันอย่างจุใจ ที่ชั้น 1 OCC
ทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 8.00-17.00 น. จนถึงวันที่ 29 ธันวาคม 2566 และอีกโซนคือ Food & Beverages พบกับลานอาหารและเครื่องดื่มสุดชิล พร้อมสนุกไปกับดนตรีสดตลอดยามค่ำคืน บริเวณชั้น 2 ด้านหน้าอาคาร OCC ทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 17.00-23.00 น. ตลอดเดือนธันวาคม 2566 ใครไม่รู้จะไปที่ไหน อย่าลืมไปชิลกันได้นะ!!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ