ช่วงเวลาแห่งการเฉลิมฉลองมาถึงแล้วครับ ปีนี้เดินไปไหนมาไหนแต่ละที่ก็จัดกันครึกครื้นน่าดูเลยนะ
ซึ่งทาง Happitat เองเค้าก็เดินหน้าเป็นแลนด์มาร์คแห่งการเฉลิมฉลองความสุขในทุกเทศกาล หลังประสบความสำเร็จในการมอบความสุขกับ Happiness is Happening Dome ในงานเทศกาลไฟกรุงเทพฯ 2023 ด้วย
ก็อย่างว่าแหละ ผมไปกี่ครั้งไม่เคยเบื่อเลย เพราะที่นี่เค้ามีการการเปลี่ยนรูปแบบ และจัดงานหมุนเวียนกันตลอด ถือเป็นแลนด์มาร์คแห่งการเฉลิมฉลองทุกเทศกาลจริง ๆ
อย่างงานเทศกาลไฟที่ผ่านมา Happitat ได้จำลองประสบการณ์ของความสุขที่จะเกิดขึ้นที่ Happitat at The Forestias ให้ได้สัมผัสก่อน เช่น ผ่อนคลายในป่าแห่งความสุข ที่เต็มไปด้วยเสียงนกร้อง นอนดูดาว ดูต้นไม้พริ้วไหว ได้กลิ่นหอมจากป่าซึ่งเป็นกลิ่นเฉพาะ รังสรรค์มาจากพันธุ์ไม้ที่อยู่ในป่าเดอะ ฟอเรสเทียส์ทั้งหมด และเป็นกลิ่นที่จะได้สัมผัสที่ Happitat ที่เดียวเท่านั้น หรือสัมผัสประสบการณ์ Nature Inspired Immersive Experience ต่างๆ ภายในโดม
ซึ่งล้วนเป็นประสบการณ์ที่ Happitat at The Forestias จะเตรียมไว้สร้างความประทับใจและความสนุกให้กับทุกคน โดยครั้งนี้ทาง Happitat ได้ร่วมกันสร้างสรรค์ผลงาน (Collaborate) กับศิลปินรุ่นใหม่มากประสบการณ์อย่าง คุณปวิมล สามเสน และคุณชญานนท์ ต.เจริญจาก 27 JUNE Studio เรียกได้ว่าประสบการณ์ทั้งหมดในงาน Awakening Bangkok 2023 เป็นการอุ่นเครื่องก่อนที่ทุกคนจะได้สัมผัสงานอีเวนต์ เทศกาล และประสบการณ์ความสุขแบบเต็มรูปแบบในพื้นที่จริงในปีหน้า
Happitat จะเป็นที่ที่ผู้คนอยากกลับมาเที่ยวอยู่เรื่อยๆ เพราะทุกครั้งที่มา จะได้เจอกับประสบการณ์ใหม่ๆ เสมอ จากกิจกรรมที่มีตลอดทั้งปี และรองรับไลฟ์สไตล์หลากหลายสำหรับครอบครัวและคนทุกเจเนอเรชั่น เป้าหมายของเราคือการทำให้ผู้คนรู้สึกตื่นเต้น มีความสุข กับทุกสิ่งอย่างที่ได้สัมผัส ในทุกครั้งที่มาเยือน
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ