โครงการใหม่จาก "ควอลิตี้เฮ้าส์" มาแล้วครับ กับ "คิว ดิสทริค @MRT แยกร่มเกล้า"
โครงการนี้เป็นบ้านหรูสไตล์อังกฤษ ภายใต้แนวคิด LIVE A CLASSY LIFE “สัมผัสรสนิยมการใช้ชีวิตอย่างมีระดับ ท่ามกลางบรรยากาศสไตล์อังกฤษ” ดีไซน์ฟังก์ชั่นอย่างพิถีพิถัน เพื่อตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ พร้อมทางเลือกการอยู่อาศัยที่มากกว่า
งานนี้รวมหลากหลายรูปแบบบ้านไว้ในโครงการเดียวกัน ทั้งบ้านเดี่ยว บ้านแฝด และทาวน์โฮม แถมสิ่งอำนวยความสะดวกส่วนกลางบนพื้นที่ขนาดใหญ่ โครงการตั้งอยู่ทำเลศักยภาพ ติดถนนใหญ่ ใกล้จุดเชื่อมต่อสถานีรถไฟฟ้า Interchange 2 สาย สีส้ม - สีชมพูสะดวกเดินทางเชื่อมสู่ใจกลางเมือง
ดีไซน์แบบบ้านอย่างมีเอกลักษณ์ ใส่ใจทุกรายละเอียดในทุกฟังก์ชั่นให้ลงตัวกับทุกแบบบ้าน ติดตั้งระบบสัญญาณกันขโมยภายในตัวบ้าน แบบ Security System ในบ้านทุกหลัง เชื่อมต่อกับระบบสมาร์ทโฟน บนที่ดินประมาณ 18 - 72 ตารางวา พื้นที่ใช้สอยประมาณ 113 - 278 ตารางเมตร โดยแบบบ้านภายในโครงการมีให้เลือกจุใจมาก ตั้ง 7 แบบแน่ะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ