การท่องเที่ยวหัวหินกับมาคึกคักททั้งที ทางพราวฯ ก็ได้โอกาสเผยโฉมใหม่ โรงแรม อินเตอร์คอนติเนนตัล หัวหิน รีสอร์ท แล้วครับ
โดยทางโรงแรม อินเตอร์คอนติเนนตัล หัวหิน รีสอร์ท ปรับโฉมครั้งใหญ่ ภายใต้คอนเซ๊ปต์ “The Next Chapter of The Legend Where Nostalgia Meets Seaside Elegance” พร้อมเปิดต้อนรับแขกผู้มาเยือนให้ได้ย้อนความคิดถึงไปกับตำนานความรุ่งโรจน์และความสง่างามของเมืองหัวหินในยุค 1920 รื่นรมย์กับริมชายทะเลหาดหัวหิน พร้อมยกระดับประสบการณ์ความหรูหราแล้ว
โดยพื้นที่การรีโนเวทในเฟสแรกครอบคลุมพื้นที่ทั้งหมดของบริเวณบีชวิง หรือฝั่งทะเล ซึ่งพื้นที่ ล็อบบี้ ได้รับการปรับปรุงเพื่อเพิ่มความหรูหรา มีการขยายพื้นที่ให้ใหญ่ขึ้น โปร่งโล่ง สบายตา มีการเพิ่มเรือนกระจกท่ามกลางพื้นที่สีเขียว และยังคงเพิ่มพื้นที่เช็คอินสำหรับลูกค้าที่มาเป็นกลุ่มเพื่อยกระดับประสบการณ์เช็คอินด้วย
พร้อมทั้งจำลองบรรยากาศตลาดโต้รุ่งยามเช้าของเมืองหัวหิน คัดสรรค์เมนูอันโด่งดังเสิร์ฟความอร่อยเติมความสดชื่นยามเช้าก่อนออกไปทำกิจกรรมอื่นๆ อีกมากมาย เรียกว่าจัดเต็มเพื่อดึงดูดนักท่องเที่ยวเข้าพื้นที่ทั้งไทยและต่างชาติกันเต็มๆ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ