ควอลิตี้เฮ้าส์ฯ เปิดตัวบ้านเดี่ยวสุดหรูโครงการใหม่ล่าสุด “วรารมย์ สุขสวัสดิ์ 76” มาพร้อมแนวคิด WHERE MAGIC BECOMES TRUE “ที่แห่งความพิเศษเกิดขึ้นได้จริง” เปิดจองรอบแรก 25-26 พ.ย. นี้พร้อมส่วนลดพิเศษเป็นแสน!!
ควอลิตี้เฮ้าส์ฯ เปิดตัวโครงการใหม่ล่าสุด “วรารมย์ สุขสวัสดิ์ 76” ในสไตล์ English Classic ผสานคอนเซ็ปต์ Fairy Tales เพื่อให้ความรู้สึกงดงามราวเทพนิยาย บนที่ดินประมาณ 50-116 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอยประมาณ 171-278 ตร.ว. พร้อมติดตั้งระบบสัญญาณกันขโมยภายในตัวบ้าน แบบ Magnetic Sensor พร้อมกล้อง IP Camera บริเวณชั้นล่าง เชื่อมต่อกับระบบสมาร์ทโฟน ติดตั้งระบบช่วยจัดการอากาศภายในบ้าน Q Health และติดตั้งระบบ Digital Door Lock บริเวณประตูทางเข้าบ้าน ในบ้านทุกหลัง
โดยรูปแบบบ้านเดี่ยวในโครงการ มีทั้งหมด 4 แบบ
1. LILLIAN (ลิเลียน) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 171 ตร.ม.* ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 ที่จอดรถ
2. WILLA (วิลลา) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 211 ตร.ม.* ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ
3. DEVON (เดวอน) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 239 ตร.ม.* ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ
4. ALFREDA (อัลเฟรด้า) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 278 ตร.ม.* ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ
พร้อมนวัตกรรมเพื่อการอยู่อาศัย เตรียมระบบเพื่อรองรับการติดตั้ง EV Charger*/ระบบไฟ LED ประหยัดพลังงาน* อายุการใช้งานยาวนานขึ้น/ ระบบไฟ Downlight แผ่นสะท้อนความร้อนใต้หลังคา* ช่วยลดความร้อนภายในบ้าน และกระจกเขียวตัดแสง* ช่วยลดความร้อนจากแสงแดด (เฉพาะรุ่น*)
บนทำเลแห่งการเดินทาง ซอยสุขสวัสดิ์ 76 เชื่อมต่อซอยประชาอุทิศ 131สามารถเข้าออกโครงการได้ทั้งถนนสุขสวัสดิ์ และถนนประชาอุทิศ เชื่อมต่อถนนกาญจนาภิเษกวงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานครฝั่งใต้ ถนนวงแหวนอุตสาหกรรม ทางพิเศษเฉลิมมหานคร ใกล้รถไฟฟ้าสายสีม่วงใต้ รายล้อมด้วยแหล่งไลฟ์สไตล์มากมาย มาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกส่วนกลางภายในโครงการตอบโจทย์ลูกบ้านทุกวัย
มอบสิทธิพิเศษสำหรับลูกค้าที่จองบ้านภายในงานเปิดตัวโครงการ “วรารมย์ สุขสวัสดิ์ 76” ในวันเสาร์และอาทิตย์ ที่ 25 พฤศจิกายน 2566 - 26 พฤศจิกายน 2566 รับส่วนลด 100,000 บาท* ทุกหลัง ท่านผู้สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่สำนักงานขายโครงการฯ โทร.1388 หรือ ID Line: @q-house เว็บไซต์ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ