BTS : วงเวียนใหญ่ / /
02 Sep 2023 17:27
หลาย Developer มีการนำพื้นที่บางส่วนของ Sales Gallery มาทำเป็นร้าน Cafe/Bakery
ผมชอบแนวคิดนี้นะ
เป็นการแสดงถึงวิสัยทัศน์ของ Dev ให้เห็นอย่างหนึ่ง วินวินกันทุกฝ่าย
Sales Gallery ได้ความคึกคัก ร้านค้าก็ได้ขยายสาขา คนมาซื้อของกิน อาจจะสนใจคอนโด คนมาดูคอนโด ก็จะมีของว่างดีๆ
ที่สำคัญ เราจะได้ร้านอร่อยๆ เพิ่มมาในพื้นที่อีกหนึ่ง ฮิฮิ ต่อให้ อาจจะชั่วคราวก็เถอะ
1 ในร้านที่ผมชอบสุดๆก็คือ Jo’s 365 ที่ตั้งอยู่ใน Sales Gallery ของ "Reference Sathorn-Wongwianyai"
Banoffee 5 เลเยอร์ อร่อยมากๆๆ ครีมละมุน กล้วยนิ่ม เคี้ยวได้กำลังดี
Jo’s Bun เมนูดูง่ายๆ ขนมปังก้อนเล็กๆสอดไส้คาราเมล แต่เป็นเมนูที่ทำให้ผมต้องกลับมาแวะซื้ออีกครั้งเลย!! ด้วยคำสั่งของคุณภรรยา และลูกสาว 555 ขนมปังนิ่มมากกก คาราเมลมีความเป็นลาวานิดๆ หอมคาราเมล หวานกำลังดี พูดแล้วก็กระตุ้นต่อมน้ำลายเหลือเกิน ฮิฮิ
นอกจากได้ของฝากคุณภรรยา ยังได้โปรโมชั่นใหม่ล่าสุดของ "Reference Sathorn-Wongwianyai" โครงการใหม่ของค่าย SC Asset มาบอกทุกคนด้วยนะ
เออ จะว่าไป ทั้งคาเฟ่ และคอนโด ดูมีความไปในทิศทางเดียวกันเหมือนกันนะ มีความละมุน มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง
"Reference Sathorn-Wongwianyai" มาพร้อมทำเลดีๆ และการออกแบบที่สวยงาม ตอบโจทย์การใช้งานในชีวิต
ใกล้รถไฟฟ้าสายสีเขียวเส้นสีลม “สถานีวงเวียนใหญ่” แค่ 130 เมตรเอง เป็นระยะที่เดินได้อย่างสบาย
นั่งรถไฟฟ้ามุ่งหน้าเข้าสู่ใจกลาง CBD ของกรุงเทพฯ อย่างสีลมหรือสาทรได้แบบสบายๆ ในเวลาไม่เกิน 5-10 นาที หรือจะไปสยามก็ใช้เวลาแค่เพียง 15 นาทีเท่านั้นเองนะ!!
ไปไอคอนสยามก็ง่ายนิดเดียว นั่งรถไฟฟ้าไปสถานีกรุงธนฯ อีกแล้วต่อเข้าสายสีทอง รวมๆ แล้วนั่งไปอีกแค่สามสถานีก็ถึงห้างแล้ว สบายแถมยังรวดเร็วสุดๆ
ตัวโครงการ มากับคอนเซ็ปต์สุดชิคอย่าง “OVER THE MOON” มีความโค้ง ความกลม มาพร้อมความละมุน ด้วยการใช้โทนสีจากพระจันทร์อย่างโทนสีขาวๆ เทาๆ บ่งบอกถึงความ Minimal แนวนี้โดนใจคน Gen Y มาก!!
ส่วนกลางเพียบ ทั้ง Moon lobby , Lunar Lounge , Cresent pavilion, Floating terrace, Play yard , Fly-to-the-moon lounge อย่าง Lobby โครงการนี่ ออกแบบเป็นคาเฟ่เลย สวยๆ
โครงการนี้ มีด้วยกัน 2 อาคาร แบ่งเป็นตึก A และ B โดยตึก A จะมาพร้อมความสูง 32 ชั้น และตึก B สูง 51 ชั้น รวมทั้งสิ้น 815 ยูนิต พร้อมยูนิตร้านค้า 4 ยูนิต
มาพร้อมแบบห้องให้เลือกหลาย Type หลายขนาด ได้แก่
Studio ขนาด 24.19 – 26.94 ตร.ม.
1 Bedroom ขนาด 31.24 – 31.88 ตร.ม.
1 Bedroom Plus ขนาด 32.54 – 53 ตร.ม.
2 Bedrooms ขนาด 70.08 – 72.85 ตร.ม.
2 Bedrooms NEW SERIES 2 bedroom Fully furnished ขนาด 63 sq.m.
ใครที่สนใจ ใคร่อยากได้มาครอบครอง จดไว้เลย สำคัญนะ!!
วันที่ 9-10 กันยายน ที่จะถึงนี้!! เค้าเตรียมจัด Event กับยูนิตน่าโดน ห้องสูติโอ ที่พร้อมวิวแม่น้ำ ในราคาพิเศษเริ่มต้นเพียง เริ่ม 3.69 ล้านผ่อนชิลๆ แค่ 4,900 บาท/เดือน*!!
ห้องมาแบบ Fully Furnished อีกด้วย ลากกระเป๋าเสื้อผ้า เข้ามาอยู่ได้เลย
ซึ่งอาจจะต้องแย่งชิงกันหน่อยนะ น้องเซลล์ให้การว่า ทำมาไม่กี่ห้องเอง จำนวนจำกัดสุดๆ
ยังไม่หมด ถ้าจองในงานรับเพิ่ม Samsung galaxy z flip 5 รุ่นใหม่ล่าสุดไปเลยฟรีๆ!!
งานนี้คุ้มเกินคุ้มครับ ได้ทั้งคอนโดทำเลปัง ห้องสวย ส่วนกลางเริดๆ แถมยังได้เป็นลูกบ้าน SC Asset อีก
ลงทะเบียน เพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ คลิก
Tag : Reference Sathorn-Wongwianyai |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ