เอสซี แอสเสท จับมือ สตอเรจ เอเชีย ร่วมทุนจัดตั้ง "บริษัท ไอ สโตร์ สุขุมวิท จำกัด" เพื่อพัฒนาโครงการ i-Store Self Storage ธุรกิจบริการให้เช่าห้องเก็บของ สาขา อุดมสุข และ อ่อนนุช ด้วยมูลค่าโครงการกว่า 200 ล้านบาท
โดยการลงทุนร่วมกับ I-Store ซึ่งเป็นผู้นำบริการให้เช่าห้องเก็บของหรือพื้นที่เก็บของรวมถึงทรัพย์สินระดับพรีเมี่ยมของประเทศไทยในครั้งนี้ เป็นไปตามยุทธศาสตร์ SC Thriving ของธุรกิจ Recurring Income โดย เอสซี แอสเสท ซึ่งจะลงทุนผ่านบริษัท ใน 3 ธุรกิจหลักได้แก่ โรงแรม, คลังสินค้า และ ออฟฟิศ ประกอบกับบริษัทฯ เล็งเห็นการเติบโตจากตลาด Self storage ที่มีการเติบโตอย่างต่อเนื่องในหลายประเทศเช่น Singapore , Japan และ USA
ซึ่งทางด้านสตอเรจ เอเชีย เผยว่า ปัจจุบันการเติบโตของธุรกิจบริการให้เช่าห้องเก็บของเป็นที่รู้จักเพิ่มมากขึ้น ประกอบกับเทรนด์ของการตกแต่งบ้านหรือคอนโดเพื่อให้เข้ากับไลฟ์สไตล์ หลายๆ คนจึงมองหาพื้นที่ในการจัดเก็บสิ่งของนอกบ้านและด้วยรูปแบบการให้บริการที่สร้างความแตกต่างในการแข่งขัน ธุรกิจของ i-Store Self Storage จึงสามารถรักษาอัตราการเข้าใช้บริการมากกว่า 90% ทุกสาขา และสาขาสุขุมวิท 71 และ สาขาสาทร วัน มีอัตราการเข้าใช้บริการเพิ่มมากขึ้นตามที่บริษัทฯ เพลนไว้
ทั้งนี้ บริษัท สตอเรจ เอเชีย จำกัด (มหาชน) ดำเนินธุรกิจบริการให้เช่าห้องเก็บทรัพย์สินหรือสิ่งของระดับพรีเมียมของประเทศไทยใช้ชื่อ i-Store Self Storage ในการประกอบกิจการ ปัจจุบันเปิดให้บริการแล้ว 4 สาขา ที่สาขาสีลม สาขาสุขุมวิท 24 สาขาสุขุมวิท 71 และสาขาสาทร วัน และมีจำนวนลูกค้ามาใช้บริการมากกว่า 800 ราย โดยการร่วมทุนในครั้งนี้จะช่วยเพิ่มศักยภาพเพื่อรองรับความต้องการของลูกค้าให้กว้างมากขึ้น
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ