ผ่านครึ่งปีแรกมาแล้ว แต่สินค้าแนวราบยังคงได้ผลตอบรับที่ดีอย่างต่อเนื่อง ล่าสุด LPN เปิดตัวทาวน์โฮม ซีรีส์ใหม่ผ่านแคมเปญ “New Worthy Townhome Series” โครงการทาวน์โฮมซีรีส์ใหม่ 3.5 ชั้น ใจกลางเมืองทองธานี กับโครงการ เมซอง 168 เมืองทอง (MAISON 168 MUANGTHONG) พร้อมสิทธิพิเศษตลอดเดือนสิงหาคม
โดยโครงการ "เมซอง 168 เมืองทอง" (MAISON 168 MUANGTHONG) เป็นโครงการทาวน์โฮม 3.5 ชั้น สไตล์ Minimal Luxury หนึ่งเดียวบนทำเลศักยภาพใจกลางเมืองทองธานี ที่มาพร้อมกับฟังก์ชันใหม่ล่าสุด 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ ขนาดหน้ากว้าง 5.5 เมตร พื้นที่ใช้สอยเริ่มต้น 190 ตร.ม. ตอบโจทย์ผู้อยู่อาศัยในทุกเจเนอเรชั่น อาทิ Double Volume Space สูง 5.5 เมตร Master bedroom ให้มีขนาดใหญ่เต็มชั้น และ Flexible Space ที่สามารถปรับเปลี่ยนได้ตามไลฟ์สไตล์ของครอบครัว
มาพร้อมระบบ Smart Home Automation ควบคุมแสงสว่างไฟฟ้าภายในบ้านผ่าน Smart Phone รองรับการใช้งานในอนาคตด้วยการวางระบบไฟฟ้าสำหรับ EV Charger ในทุกยูนิต และพื้นที่สวนส่วนกลางขนาดใหญ่ ที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจาก Urban Luxury Resort ประกอบด้วย คลับเฮ้าส์, ฟิตเนส, ห้องโยคะ, สระว่ายน้ำระบบเกลือ, Co-Working Space, Intelligent Kids Playground, Jogging Track และ Exclusive Lounge
บนทำเลศักยภาพใจกลางเมืองทองธานี ถนนแจ้งวัฒนะ – ปากเกร็ด 39 อีกทั้งยังรายล้อมด้วยสถานที่สำคัญต่างๆ ใกล้ศูนย์กลางธุรกิจและไลฟ์สไตล์ อาทิ อิมแพคเมืองทองธานี, เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ, โรบินสัน ศรีสมาน, โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี, Harrow International School, มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นต้น เดินทางสะดวกสบาย ใกล้รถไฟฟ้าสายสีชมพู สถานีศรีรัช พบกับราคาพิเศษช่วงแนะนำเริ่มต้นเพียง 6.9 ล้านบาท* จากปกติ 9.9 ล้านบาท เฉพาะเดือนส.ค.นี้ (เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯกำหนด) ใครสนใจสามารถเข้าชมโครงการ MAISON 168 MUANGTHONG ได้ทุกวัน ตั้งแต่เวลา 9.00–18.00 น. คลิกเพื่อลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษก่อนใคร คลิก เพื่อรับสิทธิพิเศษต่างๆ มากมาย ณ Sales Gallery ระหว่างวันที่ 26-27 ส.ค.นี้ รายละเอียดเพิ่มเติมโทร LPN Call Center 02-689-6888 ช่องทางออนไลน์ คลิก / Facebook: LPN Premium House
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ