เป็นอีกหนึ่งโครงการสุด Luxury ของแสนสิริ ที่ร้อนแรงแบบสุดๆ ครับ สำหรับ “เดอะ โมนูเมนต์ ทองหล่อ” โครงการบนทำเลศักยภาพตลอดกาลอย่างทองหล่อ ที่ตอนนี้ราคารีเซลล์ล่าสุดแตะอยู่ที่เกือบๆ 100 ล้านบาทแล้ว!!
ล่าสุดแสนสิริสร้างตำนานบทใหม่ กับ “เดอะ โมนูเมนต์ ทองหล่อ” (THE MONUMENT THONG LO) หนึ่งในโครงการภายใต้ Sansiri Luxury Collection (SLC) เผยราคารีเซลล์ล่าสุดของห้องแบบ 3 ห้องนอน เกือบ 100 ล้านบาท ทำกำไรส่วนต่างจากการขายต่อ (Capital Gain) เกือบ 50% นับตั้งแต่เปิดตัวไปเมื่อปี 2562
และตลาดปล่อยเช่าคึกคัก ปล่อยเช่าดีต่อเนื่อง ความสำเร็จนี้มาจากการพัฒนาโปรดักส์ที่ตอบโจทย์ความต้องการ เน้นแบบห้องขนาดใหญ่ เสมือนอาศัยอยู่บ้านในทองหล่อ ประกอบกับการดูแลรักษาโครงการให้คงความสวยงามเหนือกาลเวลาอย่างสม่ำเสมอ และบริการ Butler Service ที่ผ่านการฝึกฝนมาเป็นอย่างดี โดยพลัส พร็อพเพอร์ตี้ สร้างความประทับใจให้กับลูกบ้าน กับมาตรฐานการดูแลระดับเวิลด์คลาส และยังเป็นคอนโด Pet-friendly ที่มีไม่กี่โครงการในโซนทองหล่ออีกด้วย
พลาดไม่ได้! โค้งสุดท้ายของการเป็นเจ้าของโครงการแสนสิริภายใต้ Sansiri Luxury Collection (SLC) ในสุดยอดทำเลไพร์มโลเคชั่นใจกลางทองหล่อ หาไม่ได้อีกแล้ว กับ คุณ บาย ยู (KHUN by YOO) เพียง 9 ยูนิตสุดท้าย แบบ 2 ห้องนอน ห้องใหญ่ เริ่ม 25.99 ล้านบาท* ลงทะเบียน: คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ