ตลาดแนวรายังไปต่อได้เรื่อยๆ ครับ ล่าสุดทางด้าน 'คิวเฮ้าส์' เตรียมเปิดตัวโครงการใหม่ "ลัดดารมย์ พุทธมณฑล สาย 3" บ้านเดี่ยวทำเลศักยภาพ ใกล้ถ.บรมราชชนนี ถ.พรานนก-พุทธมณฑลสาย 4 พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน เตรียมเปิดPre-Sale วันที่ 19 - 20 ส.ค. 66 นี้
โดยโครงการ 'ลัดดารมย์ พุทธมณฑล สาย 3' มาพร้อมภายใต้แนวคิด "พื้นที่กว้างกว่า ความสุขที่ใหญ่กว่า" กับดีไซน์บ้านเดี่ยวบนที่ดินขนาดใหญ่ แบบบ้านซีรี่ย์ใหม่สไตล์ Modern French มีแบบบ้านให้เลือก 5 แบบ บนที่ดินเริ่มต้น 100 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอยประมาณ 234-398 ตร.ม. กับดีไซน์ 4-5 ห้องนอน 4-5 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ โดดเด่นด้วย Cluster Plan ออกแบบให้ความเป็นส่วนตัวยิ่งขึ้น กับจำนวนบ้านเดี่ยวในแต่ละซอยเพียง 4-8 หลัง และทั้งโครงการมีจำนวนบ้านเดี่ยวเพียง 60 หลังเท่านั้น
มาพร้อมแบบบ้านให้เลือกทั้งหมด 5 แบบ ดังนี้ 1.ABIGAL (อาบิเกล) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 234 ตร.ม.* 2.FELICIA (เฟลีเชีย) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 258 ตร.ม.* 3. LAETITIA (เลธิเชีย) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 282 ตร.ม.* 4. MATHIS (มาทิส) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 354 ตร.ม.* 5. MARVELLA (มาเวลลา) พื้นที่ใช้สอยประมาณ 398 ตร.ม.*
พรั่งพร้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ คลับเฮ้าส์ สไตล์ Western, มุมทำงานส่วนกลาง (Co-Working Space), สระว่ายน้ำ ระบบเกลือ, ฟิตเนส, สวนส่วนกลางขนาดใหญ่ ,สนามเด็กเล่น(Play Land) ระบบรักษาความปลอดภัย บริเวณทางเข้า-ออกโครงการ พร้อมด้วยระบบกล้องอ่านป้ายทะเบียน ระบบกล้องวงจรปิด CCTV ภายในโครงการ เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย ภายในบ้านทุกหลังติดตั้งระบบสัญญาณกันขโมย แบบ Magnetic Sensor ทั้งชั้นบนและล่าง สามารถเชื่อมต่อกับโทรศัพท์มือถือได้*
โดยโครงการฯตั้งอยู่บนทำเลศักยภาพ ถนนพุทธมณฑลสาย 3 ซอยถนนเลียบคลองบางพรม สะดวกเชื่อมต่อเมือง ใกล้ถนนบรมราชชนนี ถนนพระเทพ (สาย 3) ตัดใหม่ ถนนเพชรเกษม อีกทั้งรายล้อมด้วยสถานศึกษาและโรงพยาบาลมากมาย ในราคาเริ่มต้น 11-20 ล้านบาท พร้อมเปิดจองรอบ Pre-Sale ในวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 19 - 20 สิงหาคม 2566 มอบสิทธิพิเศษสำหรับลูกค้าที่จองบ้านภายในวันงาน Pre-Sale รับส่วนลด 500,000 บาท* ทุกหลัง สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่สำนักงานขายโครงการฯ โทร.1388 หรือ ID Line: @q-house เว็บไซต์ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ