MRT : ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย / /
15 Aug 2023 17:25"SC Asset" เป็น Developer ที่มักจะชอบสร้างโครงการที่มี "เอกลักษณ์" โดดเด่น ยากที่ใครจะเลียนแบบ มานานแล้ว
คือผ่านแล้ว "รู้เลย" ว่าของผู้ใด
มาเดี๋ยวนี้ ยิ่งเพิ่มความ "เฉพาะตัว" เข้าไปอีก "ชื่อ" ในหลายโครงการ ไม่เหมือนใครแน่นอน
‘COBE รัชดา-พระราม 9’ 1 ในโครงการที่มีชื่อไม่ซ้ำใคร
"COBE" ชื่อโครงการสุดเท่นี้ มีที่มาจาก Co-Being Community
เน้นความเป็นคอมมูนิตี้ การอยู่ร่วมกันแบบชุมชนคนรุ่นใหม่
เป็นโครงการขนาดใหญ่ 9 อาคาร แบ่งเป็นห้องพักอาศัย 1,612 ยูนิต
จริงๆโครงการใหญ่ขนาดนี้ ถ้าจะแบ่งพัฒนาเป็นหลายเฟสก็ย่อมได้ แต่เค้าเลือกที่จะรวมเป็นชุมชนเดียว
เพื่อให้ลูกบ้าน ได้ "ส่วนกลาง" ไปแบบจัดเต็ม!
เหมือนเราได้ใช้พื้นที่ส่วนกลางของ 9 อาคารในที่เดียว ออกแบบมาได้สวยเลย ประหนึ่ง "หมู่บ้านสวยๆกลางป่า"
มีทั้งโซน Pavilion พักผ่อน , สระว่ายน้ำขนาดใหญ่ , Pool Lounge , Fitness , Main Lobby , Co-Working Space , Yoga Studio
และในโครงการก็ยังมี Facility ที่เน้นสำหรับคนรุ่นใหม่หน่อย อย่างพวก Live Studio และ Workshop Space ให้ด้วยนะ
ที่ชอบสุดๆก็คือ ด้านหน้าโครงการที่เป็น Sales Gallery ตอนนี้ ต่อไปจะถูกเปลี่ยนเป็น Foodland ด้วย!!!
ปากท้องย่อมเป็นสิ่งสำคัญ 555
"SC Asset" ตั้งใจจะทำให้เป็นโซน Commercial 24 ชั่วโมง อาจทำให้พื้นที่นี้ กลายเป็นสังคมใหม่ยามค่ำคืน ของคนในย่านนี้ ก็เป็นได้นะ
ซึ่งก็จะส่งผลในทางที่ดีกับผู้อยู่อาศัย
อ๋อ เกือบลืมบอกไป มีอาคารนึงที่เป็น Pet Friendly ด้วยนะ มีการออกแบบพื้นที่พิเศษ Pet Park & Pet Shower ไว้ให้เหล่าน้องๆด้วย
ทั้งหมดนี้ มาพร้อมห้องแบบแต่งครบ ในราคาเริ่มเพียง 2.49 ล้านบาท*
จัดว่าเป็นอีกโครงการที่น่าสนใจของย่านนี้เลยนะ ขยับจากเส้นหลักเข้ามาหน่อย แต่ได้ยูนิตใหญ่ ราคาดี เป็นชุมชนแบบจัดเต็มจริงๆ
อยู่บนทำเล New CBD อย่างพระรามเก้า ใกล้ MRT ศูนย์วัตมธรรม ใกล้ศูนย์การค้าชั้นนำอย่างเซ็นทรัลพระรามเก้า ใกล้แหล่งออฟฟิศชื่อดังมากมาย
บ่งบอกถึงความต้องการที่อยู่อาศัยบริเวณนี้ได้เป็นอย่างดีทีเดียว
สำหรับคนที่โดนใจ อยากได้มาครอบครอง
ตอนนี้ทางโครงการ ‘COBE รัชดา-พระราม 9’ มีการเปิดตึกใหม่ ได้วิวสวนสีเขียวและสระว่ายน้ำ พร้อมห้องแบบแต่งครบ ในราคาเริ่มเพียง 2.49 ล้านบาท*
เตรียมจัดงาน Pre-sale วันที่ 19 -20 Aug 2023 นี้แล้วนะ!!!
จองในงานรับทันที! Central Gift Voucher 10,000 บาท พร้อมสิทธิ์ลุ้นรับ Lucky draw มูลค่ารวมมากกว่า 1 ล้านบาท*
จองห้องไหนก็มีสิทธิ์ได้ลุ้นรางวัลใหญ่เท่ากัน โดยรางวัลของเค้ามีตามนี้เลยยยย
แถมถ้าใครลงทะเบียนนัดชมห้องก่อนไป เค้ายังมีส่วนลดเพิ่มให้ทันทีอีก 30,000 บาท* คลิกที่นี่ เพื่อลงทะเบียนได้เลย
คุ้มแล้วคุ้มอีก ไม่อยากให้พลาดจริง ๆ 555
เตรียมไปแลกเปลี่ยนไอเดียใหม่ๆ และใช้ชีวิตอย่างเป็นตัวเอง ในคอมมูนิตี้ที่พร้อมทำสิ่งดีๆไปด้วยกัน
19 -20 สิงหาคมนี้ ที่ "COBE รัชดา-พระราม 9" ครับ
สอบถามเพิ่มเติม โทร. 1749
Line OA: คลิก หรือ Line ID: @cobe
1 Bedroom
1 Bedroom Plus
Studio
#COBERatchadaRama9 #SCcondo
#SCASSET #ForGoodMornings
#condotiddoi #คอนโดติดดอย
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนดและยูนิตที่กำหนด
Tag : COBE Ratchada Rama9 | SC ASSET | For Good Mornings
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ