ใครอยากสอยคอนโดย่านรามคำแหงรีบจัดด่วน!! โกวศุส่งคอนโดมาบิ๊กเซอร์ไพรส์ เอาใจคนอยากสอยคอนโดแบบคุ้มๆ กับโครงการ “ศุภาลัย เวอเรนด้า รามคำแหง” คอนโดพร้อมอยู่ ที่มาพร้อมโปรโมชั่นสุดว้าว กับของแถมถึง 3 ต่อ
ศุภาลัย จัดแคมเปญกระตุ้นความต้องการที่อยู่อาศัย กับคอนโดพร้อมอยู่บนทำเลศักยภาพในไตรมาส 3 กับแอคทีฟคอนโดฯ ทำเลสุดปังติดรถไฟฟ้า “ศุภาลัย เวอเรนด้า รามคำแหง” มาพร้อมแบบห้อง Studio-2 ห้องนอน ขนาด 28-67 ตร.ม. ตอบทุกโจทย์ กิน เที่ยว ช้อป ใกล้เดอะมอลล์ รามคำแหง, มหาวิทยาลัยรามคำแหง, และมหาวิทยาลัยอัสสัมชัน (ABAC) พร้อมการเดินทางที่สะดวกกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว เพราะทำเลติดรถไฟฟ้าสายสีส้ม สถานีกกท.แค่ 0 เมตร! อีกทั้งยังใกล้ทางด่วนที่สามารถเชื่อมต่อถนนหลายสาย
พร้อมเปิดห้องจริงให้ชมนอกจากนี้ยังมาพร้อมของแถมแบบจัดเต็ม!! โปรโมชันสุดว้าว "รามนี้...มีแต่ให้" ในวันที่ 19-20 สิงหาคมนี้ จองภายในงาน รับความพิเศษฟรี ถึง 3 ต่อ ทั้ง ฟรี! ค่าใช้จ่ายวันโอน, ฟรี!! บัตรทองคำ Aurora มูลค่า 30,000 บาท* และฟรี! ชุดเครื่องใช้ไฟฟ้า Samsung สูงสุด 6 ชิ้น* ในราคาเริ่มต้นเพียง 2.19 ล้านบาท (เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด)
แถมเยอะขนาดนี้ ใครอยากมีคอนโดต้องรีบจัด สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม โทร.1720 หรือเว็ปไซต์ คลิก และทาง Facebook Fanpage : Supalai
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ