ทาง "ศุภาลัย" ได้จับมือกับ "เอสบี ดีไซน์สแควร์" สร้างนิยามใหม่ของความสมบูรณ์แบบเพื่อการอยู่อาศัยในคอนโดมิเนียมยุคปัจจุบัน นำความแข็งแกร่งด้าน Home Design Solutions มาเติมเต็มคอนเซ็ปต์การพัฒนาโครงการที่อยู่อาศัยครับ
“SUPALAI BUILT FOR REAL LIFE” บ้านที่คิดจากชีวิตจริง ด้วยแนวคิดการใช้ชีวิตแบบ “Super Life” ให้ Fit อย่างลงตัวกว่าใคร กับห้องตัวอย่าง 2 แบบ 2 สไตล์ “Minimal Korean” และ “Charming Japandi” เผยโฉมครั้งแรกที่คอนโดมิเนียม “ศุภาลัย ซิตี้ รีสอร์ท สุขุมวิท 107” เล้ยยย
การตกแต่งห้องชุดแบบแรก แบบ 1 ห้องนอน ขนาด 34.44 ตร.ม. ชูจุดเด่นสไตล์ Minimal Korean มาพร้อมการสื่อสารถึงวัฒนธรรมเกาหลีด้วยความเรียบง่าย สไตล์โมเดิร์น โทนสีสว่าง สดใส และเพิ่มสีสันโทนพาสเทล ทำให้ผู้อยู่อาศัยรู้สึกผ่อนคลาย
ส่วนการตกแต่งห้องชุดแบบที่ 2 แบบ 1 ห้องนอน 1 ห้องอเนกประสงค์ ขนาด 44.43 ตร.ม. เน้นสไตล์ Charming Japandi บ่งบอกถึงความเป็นสุนทรียศาสตร์ของญี่ปุ่น ผสมผสานความเป็นธรรมชาติ ใช้โทนสีเบจ สีอ่อน และสีไม้ธรรมชาติเป็นหลัก ทำให้ผู้อยู่อาศัยรู้สึกเหมือนอยู่ท่ามกลางธรรมชาติครับ
สำหรับ “ศุภาลัย ซิตี้ รีสอร์ท สุขุมวิท 107” เป็นคอนโดสูง 8 ชั้น มอบความเป็นส่วนตัว ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ Smart Life สามารถเชื่อมเข้าสู่เมืองได้อย่างไร้รอยต่อ ใกล้รถไฟฟ้า BTS สถานีแบริ่ง ครบครันด้วยแหล่ง Shopping Center อีกต่างหาก ใครสนใจไปชมห้องชุดตกแต่งพร้อมอยู่ ในราคาพิเศษ ก็แวะไปได้ที่ Sales Gallery โครงการศุภาลัย ซิตี้ รีสอร์ท สุขุมวิท 107 ได้เลยน้าา
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย