ช่วงนี้ใครแพลนอยากซื้อบ้านกันอยู่บ้าง? งานนี้บอกเลยว่าแนะนำให้เข้ามาดูโครงการนี้ของ 'พี่แอล' กันก่อนครับ “VILLA 168 WESTGATE” โครงการบ้านเดี่ยวทำเลสุดปังจาก LPN เค้ากำลังจะเปิดให้จอง 22-23 ก.ค.นี้ ที่สำคัญงานนี้เค้ามีส่วนลดเป็นแสนเลยนะ!!
“VILLA 168 WESTGATE” โครงการบ้านเดี่ยวทำเลศักยภาพจาก LPN โดยโครงการตั้งอยู่บนทำเล “ราชพฤกษ์-เวสต์เกต” ซึ่งถือว่าเป็นอีกหนึ่งทำเลยุทธศาสตร์ของเขตปริมณฑลฝั่งตะวันตก เชื่อมต่อกับถนนสายหลักและสายสำคัญ ได้แก่ ถนนราชพฤกษ์-กาญจนาภิเษก, ถนนชัยพฤกษ์ ทางหลวง 345 และทางหลวง 346 ที่ตัดผ่าน 3 พื้นที่ ได้แก่ ราชพฤกษ์ตอนปลาย เชื่อมต่อจังหวัดปทุมธานี ราชพฤกษ์ตอนกลางในพื้นที่จังหวัดนนทบุรี และเชื่อมต่อไปยังราชพฤกษ์ตอนต้น เข้าสู่เขตติดต่อกรุงเทพฯและใจกลางเมือง สาทร-สีลม
อีกทั้งยังเป็นทำเลที่เชื่อมต่อเมืองด้วยรถไฟฟ้าสายสีม่วงตลอดสาย มีการพัฒนาอย่างรวดเร็ว ทั้งการคมนาคม ศูนย์การค้า และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ อย่างครบครัน เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งทำเลที่มีดีมานด์สูง ล่าสุด LPN เค้าส่ง "โครงการ วิลล่า 168 เวสต์เกต" (VILLA 168 WESTGATE) บ้านเดี่ยวสไตล์โมเดิร์น ขนาด 2 ชั้น ภายใต้คอนเซ็ปต์ “A Personal Living Space That You Can Truly Own” โดยบ้านทุกหลังหันหน้าเข้าหาสวน เอกสิทธิ์สำหรับ 20 ครอบครัวเท่านั้น พร้อมพื้นที่ภายในบ้านแบบ Flexible Space ที่ออกแบบให้สามารถใช้งานตามไลฟ์สไตล์ได้อย่างครบครัน เน้นความเป็นสัดส่วน
โดยมาพร้อมขนาดที่ดินเริ่มต้น 50 ตร.ว.ขนาดพื้นที่ใช้สอย 183-268 ตร.ม. ในราคาเริ่มต้น 12-15 ล้านบาท* โครงการฯ ตั้งอยู่ติดถนนกาญจนาภิเษก ใกล้ถนนบางกรวย-ไทรน้อย-ชัยพฤกษ์ สามารถเดินทางสู่เซ็นทรัลเวสต์เกตเพียง 4.8 กม. สำหรับผู้ที่ใช้งานรถไฟฟ้าสามารถใช้รถไฟฟ้าสายสีม่วงสถานีคลองบางไผ่ได้ ระยะทาง 2.3 กม. มีแบบบ้านให้เลือก 2 แบบ ได้แก่
Villa I: พื้นที่ใช้สอย 255 ตร.ม. ขนาดที่ดินเริ่มต้น 62 ตร.ว. 3 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ และ 1 ห้องแม่บ้าน บ้านหน้ากว้าง ด้านหลังพื้นที่จอดรถมีห้องเก็บของ และเฉลียงก่อนเข้าบ้าน มีพื้นที่รับรองและโซนรับประทานอาหารในสไตล์ Open Plan มาพร้อมกับห้องห้องอเนกประสงค์ ที่สามารถปรับเปลี่ยนการใช้งานให้เป็นห้องนอนผู้สูงอายุหรือห้องทำงานก็ได้ในอนาคต เริ่มต้น 15 ล้านบาท
Villa II: พื้นที่ใช้สอย 183 ตร.ม. ขนาดที่ดินเริ่มต้น 50 ตร.ว. 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 ที่จอดรถ มีที่เก็บของด้านหลังโรงจอดรถ โดยชั้นล่างเป็นพื้นที่แบบ Open Plan มีห้องนั่งเล่นและโซนรับประทานอาหารอยู่ด้วยกัน พื้นที่ครัวแยกเป็นสัดส่วน ห้องอเนกประสงค์ชั้นล่างและพื้นที่รอบตัวบ้านกว้างขวางที่สามารถปรับเปลี่ยนการใช้งานได้ตามความต้องการของผู้อยู่อาศัย ราคาเริ่มต้น 12 ล้านบาท
มาพร้อมกับ Smart Home Automation พื้นที่ส่วนกลางที่ตอบรับความต้องการของผู้อยู่อาศัยบนพื้นที่สวนสีเขียวขนาดใหญ่ กว่า 167.5 ตร.ว. โครงการ วิลล่า 168 เวสต์เกต (VILLA 168 WESTGATE) เปิดให้จองอย่างเป็นทางการครั้งแรก! พร้อมพบข้อเสนอสุดพิเศษ รับของแถม และส่วนลดรวมมูลค่ากว่า 1,000,000 บาท* (เฉพาะในวันงาน) ระหว่างวันที่ 22-23 ก.ค.นี้ ณ สำนักงานขายโครงการ ลงทะเบียนรับสิทธิ์ VIP ก่อนใคร คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย