~~ I'm a Barbie girl in a Barbie worldddd life in plastic it's fantastic!!
เดือนนี้บอกเลยว่าเป็นเดือนที่เจ๋งโคตรสำหรับผมเลย คิดดูสิว่าเราจะได้ดูหนังดีๆ จากผู้กำกับที่การันตีคุณภาพพร้อมๆ กันในเดือนเดียว
ตลอดหลายเดือนมานี้ หลายคนคงรู้ๆ กันดีว่าเดี๋ยวเราจะมี Oppenheimer หนังใหม่ของโนแลน กับ Barbie แบบฉบับ Live action จากอีกผู้กำกับน้ำดีอย่าง เกรต้า ที่เข้าโรงพร้อมกัน!!
แล้วงานนี้ไม่ใช่แค่ผู้กำกับที่เป็นตัวพ่อตัวแม่นะ ต้องบอกเลยว่าทั้งสองเรื่องนี้เล่นขนนักแสดงมากฝีมือกันแทบล้นจอเลยทีเดียว...แต่วันนี้เราจะมาให้แอร์ไทม์กับ 'บาร์บี้' กันก่อนครับ
ก่อนหน้านี้ผมเองก็เคยคิดว่า Barbie คงเน้นฐานผู้ชม เป็นคุณผู้หญิงเสียส่วนมาก แต่ต้องยอมรบจริงๆ ครับว่าจากตัวอย่างที่ปล่อยมานี้ แม้ผมไม่ใช่แฟน 'บาร์บี้' ก็อยากเข้าไปดูกับเค้าเหมือนกัน หลักๆ คงอยากเข้าไปดูการตีความใหม่ในมุมมองที่เราเองอาจจะยังไม่เข้าใจนัก
อีกอย่างที่เราต้องยอมรับจริงๆ ก็คือ 'บาร์บี้' เนี้ยการตลาดดีมากๆ เราจะเห็นได้ว่าการโปรโมทของบาร์บี้นั้นฉลาดจริงๆ ตลอดระยะเวลาก่อนที่หนังจะฉาย เราแทบจะเห็นการโปรโมทมาแทบทุกวัน
ด้วยความที่ตอนนี้กระแสบาร์บี้กำลังฟีเว่อร์ปรอทแทบแตก ล่าสุด 'Barbie’s Malibu DreamHouse' เค้าก็เลยจะมาเปิดให้ผู้โชคดีได้เข้าพักกันได้แบบของจริง 2 วัน 1 คืนไปเลย!!
life in plastic it's fantastic ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า Real World ก็มีบ้านบาร์บี้ของจริง!!
ซึ่่ง 'Barbie’s Malibu DreamHouse' หรือบ้านบาร์บี้เนี้ย เค้าตั้งอยู่ที่ เมืองมาลิบู ที่รัฐแคลิฟอร์เนีย อเมริกา ครับ
ความเก๋คือบ้านหลังนี้ ถอดแบบตามแบบในภาพยนตร์เป๊ะ โดยทั้งหลังจะเป็น 'สีชมพูบาร์บี้' โดยภายในตัวบ้านจะมีการตกแต่งตามสไตล์ Barbiecore
นอกจากนี้ยังมีสิ่งอำนวยความสะดวกชนิดที่เรียกได้ว่ามีครบ สมมงบ้านในฝัน ไม่ว่าจะเป็น ระเบียง ดาดฟ้า ห้องนอน บาร์ และสระน้ำ เป็นต้น
งานนี้ใครอินจัด อยากไปสัมผัสชีวิตบาร์บี้ หรืออยากไป Cosplay เป็นบาร์บี้สักครั้ง ความฝันของคุณเป็นจริงได้ครับ!!
โดยล่าสุดทาง Airbnb เค้าจะเปิดให้แฟนๆ ของบาร์บี้ ได้ลุ้นเป็นผู้โชคดีได้เข้าพักที่บ้านในฝันหลังนี้ในวันที่ 21-22 กรกฎาคม 2023 โดยไม่เสียค่าใช้สักแดงเดียว!! แถมยังมีกิจกรรมอีกมากมายให้ทำตลอด 2 วัน 1 คืน
ซึ่งจะมีการเปิดเข้าจอง 'Barbie’s Malibu DreamHouse' พร้อมกันทั่วโลกในวันที่ 18 กรกฎาคม 2023 ที่ คลิก งานนี้ไม่แน่นะ ผู้โชคดีอาจจะเป็นคนไทยก็ได้ รอลุ้นกันเลย อิอิ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย