IHG Hotels & Resorts ก็ได้ประกาศลงนามสัญญาความร่วมมือ เปิดตัว "โฮเต็ล อินดิโก้ กรุงเทพ ทองหล่อ (Hotel Indigo Bangkok Thonglor)" ร่วมกับบริษัท เรชา เอสเตท จำกัด ครับ
ทางนี้เป็นโรงแรมขนาด 250 ห้องที่จะเปิดให้บริการในปี 2569 ซึ่งตั้งอยู่ในย่านที่ทันสมัยที่สุดแห่งหนึ่งของประเทศไทย และเป็นส่วนหนึ่งของการขยายการเติบโตอย่างต่อเนื่องของแบรนด์ในฝั่งของ Luxury & Lifestyle ของ IHG ในประเทศ และนับเป็นความร่วมมือครั้งแรกกับผู้พัฒนาอสังหาริมทรัพย์ที่สั่งสมประสบการมาอย่างยาวนานอย่าง บริษัท เรชา เอสเตท จำกัด ด้วย
โดยแบรนด์ Hotel Indigo มีการเติบโตอย่างรวดเร็ว จนมีรากฐานที่มั่นคงในภูมิภาครวมถึงทั่วโลก ซึ่งทางแบรนด์มีแผนในการขยายธุรกิจด้วยการเปิดตัวโรงแรมอีกกว่า 200 แห่งทั่วโลกภายในสามปีข้างหน้า เพื่อที่จะเข้าถึงแขกของเราที่มีอยู่ทั่วโลกได้มากขึ้นครับ
ปัจจุบันทางนี้มีโรงแรม Hotel Indigo ที่ยอดเยี่ยมสองแห่งในประเทศไทย โดยเปิดให้บริการในกรุงเทพฯ และภูเก็ต และมีโรงแรมอีก 4 แห่งที่อยู่ในระหว่างการพัฒนา ซึ่งจะสร้างการเติบโตของเราเป็นสามเท่าจากเดิม แสดงให้เห็นถึงความน่าดึงดูดของแบรนด์ที่สะท้อนเอกลักษณ์ของย่านนั้น ๆ ได้อย่างสมบูรณ์แบบ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ