ช่วงนี้ใครเล็งคอนโดต้องมางานนี้เลยฮะ 'ออริจิ้น' เค้ายกทัพคอนโดกว่า 30 โครงการ บุกสยามพารากอน งาน ORIGIN MISSION POSSIBLE ในราคาเริ่มต้นแค่ 1.2 ล้านบาท* !!
ออริจิ้น จัดแคมเปญภารกิจเพื่อให้คนมีคอนโด ในงาน ORIGIN MISSION POSSIBLE ยกทัพโครงการคอนโดมิเนียมในเครือออริจิ้น ทั้งพร้อมอยู่และพรีเซล บนทำเลศักยภาพทั่วกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด มีให้เลือกกว่า 30 โครงการ ราคาเริ่ม 1.2 ล้านบาท* จัดเต็มภารกิจมากมาย ไม่ว่าจะเป็น ส่วนลดสูงสุด 1 ล้านบาท ดอกเบี้ย 0%ฟรีค่าใช้จ่าย ณ วันโอน โปร Bundle จับคู่ของแถมที่คุณต้องการ รับฟรี! เฟอร์นิเจอร์ 5-10รายการ โปรแกรม Origin Healthcare มูลค่า 20,000 บาท แถมยังมี Hot Deal Unit ราคาพิเศษสุดๆ พร้อมกิจกรรมและของแถมพิเศษอื่นๆ อีกมากมาย
ยังไม่หมดภายในงานเตรียมพบกับมินิคอนเสิร์ตจัดเต็มศิลปินดัง พร้อมกิจกรรมพิเศษ เติมความรู้เรื่องอสังหาและการเงินที่ตอบโจทย์สำหรับคนอยากมีคอนโดจากกูรูที่แวะเวียนกันมาพูดคุยตลอดงาน และสามารถติดตามทางช่องทางออนไลน์ได้ที่ Facebook Page : Origin Property
พิเศษสุด! สำหรับลูกค้าที่จองในงาน มีสิทธิ์มาร่วมปฎิบัติภารกิจเพื่อสังคม เมื่อหยอดขวดน้ำพลาสติกที่ตู้รับบริจาคภายในงาน รับทันที Gift Voucher นู๋เมด (บัตรกำนัลทำความสะอาด) มูลค่าสูงสุด 1,000 บาท เตรียมพบกับโปรโมชั่นดีๆ กับทุกๆ ภารกิจที่เป็นไปได้ ที่งาน ORIGIN MISSION POSSIBLE วันที่ 6-9 กรกฎาคม นี้ ณ Fashion Hall ชั้น 1 Siam Paragon ลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษ คลิก คลิก สอบถามเพิ่มเติม โทร : 020 300 000
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ