พี่ต้นไม้กลับมาครั้งนี้ต้องอุทานเลยว่า "มัน ใหญ่ มาก" ที่บางใหญ่ "PLUM CONDO NEW WEST BANGYAI" การกลับมาอย่างยิ่งใหญ่ของแบรนด์ "PLUM CONDO" ตึกสูง ที่หายหน้ากันไปนานกว่า 8 ปี กลับมาทั้งทีงานนี้มีอัพลุคใหม่ มาแบบตอบโจทย์ชีวิตที่ดีกว่าเดิม แต่...ราคาดีเท่ากับที่เปิดขายเมื่อ 8 ปีก่อนเลยครับ!
"PLUM CONDO NEW WEST BANGYAI" นอกจากอยู่บางใหญ่แล้วยัง "เส้นใหญ่" ด้วยนะ เพราะรู้ๆ กันว่าบางใหญ่นั้นเป็น Hub การเดินทางใหญ่ของฝั่งตะวันตก โครงการใกล้ MRT สายสีม่วง สถานีสามแยกบางใหญ่ เดินทางเข้าเมืองก็สะดวก
คนใช้รถก็สบาย เพราะติดถนนใหญ่ ส่วนคนใช้รถโดยสารสาธารณะก็ไม่ต้องกังวลไปเพราะมีให้เลือกหลากหลายการบริการ จะใช้ทางด่วนก็แล่นฉิวไปขึ้นทางด่วนประจิมรัถยา (ด่วนศรีรัชฯ เดิม กาญจนา-จตุจักร) หรือไปทางรัตนาธิเบศร์ ก็สามารถเลือกใช้งานได้หลากหลายเส้นทาง
ลืมไปว่าเค้ามีทางด่วนใหม่ด้วย! คือ "มอเตอร์เวย์ บางใหญ่ - กาญจนบุรี" ที่แพลนจะสร้างเสร็จพร้อมใช้งานแบบเต็มรูปแบบภายในปี 2568 ตรงนี้ต้องบอกเลยนะว่ามีจุดขึ้นลงอยู่ใกล้โครงการสุดๆ พี่เล่นใหญ่อีกแล้ว!
สรุปคือเส้นใหญ่มาก เพราะจะไปเส้นทางไหนก็สะดวก!
และความเป็นเจ้าถิ่นในย่านบางใหญ่ SOLD OUT มาแล้วกว่า 2,00 ยูนิต พิเศษตรงที่ห้องที่ได้ยังเป็นห้องฟังก์ชันใหม่ เพดานสูงถึง 2.8 เมตร พร้อมส่วนกลางที่ว้าวเกินตัว มีให้กันมากถึง 5 โซน 30 ฟังก์ชัน! จัดใหญ่แบบไม่ยั้งเลยละทีนี้
ในแง่ของความอุดมสมบูรณ์ของย่าน บางใหญ่ก็มีให้พร้อมสรรพ โครงการติด CENTRAL WESTGATE และ IKEA มีบริการต่างๆ ครบวงจร จะร้านค้า ร้านอาหาร ธนาคาร ก็มีให้หมด ถือว่าเป็นย่านที่ให้ครบสมกับเป็นคนเส้นใหญ่จริงๆ
จัดเต็ม จัดใหญ่ เพราะพี่พลัมเขาเส้นใหญ่เกินใครจริงๆ แสดงให้รู้ไปเลยว่าแถวนี้ใครใหญ่ ก็ลงทะเบียนก่อนใครได้เลย ที่นี่ หรือ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Line @plumcondonewwest
ได้ยิ้มหน้าบานแบบไม่ต้องอายใคร เพราะได้อยู่คอนโดดีไซน์สวย พร้อมพื้นที่ส่วนกลางใหญ่จัดเต็ม สมชื่อ PLUM CONDO NEW WEST "อยู่ อย่าง ใหญ่" ที่บางใหญ่ กับห้องเพดานสูง 2.8 เมตร! ราคาเริ่มเพียง 1.59 ล้านบาท เท่านั้น!!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย