เกียมหมุนได้เลยพวกนาย!! "Gashapon Bandai Official Shop" ร้านกาชาสุดปัง!! จากญี่ปุ่นมาเปิดที่ไทยแล้ว!!
ไม่ต้องไป CF พ่อค้า แม่ค้า ที่หมุนมาอัพราคากันแล้วครับ ไปหมุนกันเองเลยที่ ชั้น 1 SIAM CENTER
ที่นี่เค้าเป็นร้านกาชาลิขสิทธิ์แท้นะครับ คุณค่าทางจิตใจจัดเต็ม
เปิดวันแรกไปเมื่อวันที่ 1 มิถุนายน ที่ผ่านมานี้เอง ผมแวะไปเก็บภาพบรรยากาศมาฝาก
คนแน่นร้านตั้งแต่เปิดวันแรก!! ขนาดเป็นวันธรรมดานะเนี้ย คนอย่างแน่น!!
จุใจแน่นอนครับ เค้ามีกาชาปองมาให้หมุนกันกว่า 270 รายการจากอิมพอตจากญี่ปุ่น
ส่วนกาชาปองที่นี่จะมีราคาตั้งแต่ 150 - 250 ราคาดีสุดๆ ไม่ต้องไปถึงญี่ปุ่น นั่งรถไฟฟ้าไปสยามก็หมุนได้
ช่วงเปิดร้านแบบนี้ ใครเป็นสาวกกาชาปองแนะนำว่าให้ไปด่วน!! ตอนนี้มีโปรแลกเหรียญครบ 1,000 บาท แล้วเอาไปแสดงที่เคาน์เตอร์ได้รับกระเป๋าผ้าฟรีด้วยนะ!!
พิกัดชั้น 1 SIAM CENTER, กรุงเทพ
เปิดตั้งแต่เวลา 10:00 am – 10:00 pm
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้และติดตามกิจกรรมพิเศษในช่วงเปิดร้านได้ที่ Line Official : @bigonetoys
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ