คริสปี้ ครีม ออกหน้าโดนัทต้อนรับเปิดเทอม Come back คอลเลคชั่น "คริสปี้ ครีม x โอวัลติน โดนัท" ให้เรากลับมาฟินอีกครั้ง
ใครคิดถึงคริสปี้ ครีม หน้าโอวัลติน ปีนี้กลับมาให้หายคิดถึงอีกครั้งกับโดนัท 4 หน้า 4 สไตล์ใหม่
“โอวัลติน โอเวอร์โหลด” (Ovaltine Overload) โดนัทวงกลมสอดไส้โอวัลติน อร่อยเคี้ยวเพลินกับความกรุบกรอบที่มาแบบกับเฟลคด้านบน
“โอวัลติน ครีมชีส” (Ovaltine Cream Cheese) ความอร่อยลงตัวของไส้โอวัลตินครีมชีส รสละมุน ท็อปด้วยโอวัลติน เฟลค และครีมชีส
“โอวัลติน วาฟเฟิล ครัมเบิ้ล” (Ovaltine Waffle Crumble) โดนัทฟิล ริง สอดไส้โอวัลตินคัสตาร์ดเนื้อเนียน เคลือบโอวัลตินพร้อมโรยวาฟเฟิล
“โอวัลติน ครั้นช์” (Ovaltine Crunch) โดนัทเคลือบโอวัลติน ครั้นช์ โรยด้วยไวท์ช็อกโกแลต
อร่อยฟินแค่ไหนดูจากหน้าวัยรุ่นฟันน้ำนมที่บ้านได้เลย!!
ราคาเพียงชิ้นละ 35 บาท
หรือแบบเซตสุดพิเศษที่มาพร้อมกล่องลายลิมิเต็ด ทั้ง
แบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (โอวัลติน โดนัท 3 ชิ้น)
แบบเซ็ต ในราคาเพียง 296 บาท (ออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 2 ชิ้น และโอวัลติน โดนัท 4 ชิ้น)
ราคานี้ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมืองนะครับ!!
เปิดเทอมนี้ต้องรีบจัด วันที่ 10 พ.ค.- 13 มิ.ย. 66 นี้เท่านั้นนะ ที่ร้านร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้าน หรือจะกดสั่งเดลิเวอรี่ก็ได้ครับโผมม
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispykremeTH
#KrispyKremexOvaltine
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag : คริสปี้ ครีม x โอวัลติน โดนัท |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย