168 เลขนำโชคจาก 'พี่แอล' ล่าสุดเตรียมลุยเจาะกลุ่มคนรุ่นใหม่ กับการส่งทาวน์โฮมโครงการ Maison 168 ลาดพร้าว 101 (เมซอง 168 ลาดพร้าว 101) ชูจุดเด่นทั้งเรื่องของฟังก์ชั่น พื้นที่ใช้สอย และทำเล ในราคาที่เอื้อมถึงง่ายกว่าที่คิด
ใครอยากมีบ้านที่ได้พื้นที่ใช้สอยเยอะๆ แถมออกแบบมาในสไตล์โมเดิร์นต้องโครงการนี้จาก LPN ที่ล่าสุดเค้าเตรียมส่งโครงการ Maison 168 ลาดพร้าว 101 (เมซอง 168 ลาดพร้าว 101) ทาวน์โฮมสไตล์โมเดิร์น 3 ชั้นครึ่ง ขนาดพื้นที่โครงการประมาณ 8 ไร่ จำนวน 95 ยูนิต ขนาดที่ดินเริ่มต้นที่ 19.9 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอย 209 ตร.ม. เจาะกลุ่มคนรุ่นใหม่ภายใต้แนวคิด “น่าอยู่” (Livable Community)
มาพร้อมจุดเด่นของความโปร่งโล่งสบายด้วยฝ้าเพดานชั้นล่างสูง 5 ม. โดยมีแบบบ้านให้เลือกถึง 3 แบบ ได้แก่ ทาวน์โฮม 3 ชั้นครึ่ง (แบบ A และ A+ ) สไตล์ Retro ผสมผสานกับความเป็น Modern และ ทาวน์โฮม 3 ชั้นครึ่ง (แบบ B) ออกแบบด้วยโทนสีขาวสไตล์ Modern Minimal โดดเด่นด้วยระแนงไม้ที่ช่วยบังแสงแดดเพื่อเพิ่มความเป็นส่วนตัว อีกทั้งยังช่วยประหยัดพลังงาน โดยทั้ง 3 แบบ ( A / A+/ B) มีขนาดพื้นที่เริ่มต้น 19.90 ตร.ว. หน้ากว้าง 5.5 ม. ประกอบไปด้วยฟังก์ชัน 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ จอดรถได้ 3 คัน มาพร้อมกับพื้นที่สำหรับห้องรับประทานอาหาร ห้องนั่งเล่น และห้องทำงาน ในราคาที่คุ้มค่า
บนทำที่เดินทางสะดวก โดยโครงการตั้งอยู่ในลาดพร้าว 101 ซึ่งสามารถเข้าออกได้จากฝั่งถนนลาดพร้าว, ถนนนวมินทร์, ถนนประเสริฐมนูกิจ, ถนนประดิษฐ์มนูธรรม ใกล้ทางด่วนฉลองรัช เดินทางเชื่อมต่อถนนเอกมัย - ทองหล่อได้อย่างง่ายดาย นอกจากนี้ยังมาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการครบครัน อาทิ คลับเฮ้าส์ 2 ชั้น, พื้นที่พักผ่อน, ห้องฟิตเนส, ห้องน้ำแยกชายหญิง, สวนสาธารณะ, สนามเด็กเล่น, เครื่องออกกำลังกายกลางแจ้ง รวมทั้งในทุกยูนิตยังติดตั้งจุดรองรับ EV Charger, Smart Switch, Smart Plug, Active Air Flow System พร้อมระบบสัญญาณกันขโมยที่มีประสิทธิภาพ
ใครอยากอยากมีบ้าน ในราคาเริ่มต้นน่ารักๆ แต่ได้พื้นที่ใช้สอยเพิ่มขึ้นกว่าคอนโด อย่าลืมแวะมาที่โครงการ Maison 168 ลาดพร้าว 101 ตอนนี้เค้าเปิดให้เข้าเยี่ยมชมได้แล้วและพิเศษ! สำหรับท่านที่จอง!! พร้อมรับโปรโมชั่นช่วงเปิดตัวโครงการฟรี! ค่าใช้จ่ายวันโอนฯ และค่าส่วนกลาง 3 ปี* ผู้ที่สนใจสามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติม คลิก
Tag : LPN Development | Maison 168 ลาดพร้าว 101 |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ