โย่ววว และนี่คือเสียงจากอนันดา~~ ประกาศว่าถึงเวลาที่คนเมืองคนเมืองได้เวลาย้าย !! กับ 8 นโยบายอนันดา!! นโยบายล่าสุดที่จะทำให้คนเมืองต้องรีบย้ายยยยยย
เบื่อไหมที่ต้อเจอรถติด ตื่นเช้าแค่ไหนก็ยังไปทำงานสาย!! เบื่อไหมที่ต้องนอนน้อยเพราะต้องตื่นเช้าและกลับดึก!!
ให้อนันดา ช่วยแก้ปัญหาคนเมือง!! เค้าพร้อมให้ทุกคนเป็นเจ้าของที่อยู่อาศัยพร้อมอยู่ได้ง่าย กับนโยบายพิเศษเพื่อคนเมืองโดยเฉพาะ
นโยบายจองน้อย เริ่ม 999 บ.*
นโยบายกู้เต็ม 100%*
นโยบายกู้ไม่ผ่าน ยินดีคืนเงิน*
นโยบายฟรี! ค่าใช้จ่ายวันโอนฯ 3 รายการ*
( ฟรี! ค่าส่วนกลาง 1 ปี* , ฟรี! ค่าโอน 1%* , ฟรี! ค่ากองทุนส่วนกลาง* )
นโยบายห้องดีไซน์ใหม่ แต่งครบ ได้อย่างที่เห็น หิ้วกระเป๋าเข้าอยู่ทันที*
นโยบายอัตราดอกเบี้ยพิเศษ เพียง 2.7 %* คงที่นาน 3 ปี
หรือเลือกรับนโยบายเลือกผ่อนเบาหรือไม่ต้องผ่อน*
( ผ่อนล้านละ 2,500 บ./เดือน* หรือ ไม่ต้องผ่อน 2 ปี* )
นโยบายให้คุณอุ่นใจและมั่นใจ ภายใต้มาตรฐาน ANANDA SURE*
นโยบายนี้มีผลด่วน!! ตั้งแต่วันที่ 3 มีนาคม - 30 เมษายน 2566 นี้ เข้าเว็บไซต์ลงทะเบียน คลิก แล้วเลือกอนันดา แก้ปัญหาให้ท่านเท่านั้น!!
และทุกปัญหากวนใจจะหมดไป อย่าลืมเลือกอนันดา แก้ปัญหาช่วยคนเมือง!!
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
#AnandaDevelopment
#UrbanLivingSolutions
#นโยบายอนันดา2566
#พร้อมอยู่พร้อมย้ายทันที
#คอนโดพร้อมอยู่ #บ้านอนันดา
#ฟรีทุกค่าใช้จ่าย #ดอกเบี้ยดี
Tag : Ananda Development | นโยบายอนันดา2566 |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ