นี่เราผ่านปี 66 มาจวนจะหมดไตรมาสที่หนึ่งแล้วนะ เผลอแปปเดียวจริงๆ แต่เปิดปีมานี้อสังหาฯ เราคึกคักมากๆ เปิดโครงการกันสนุกสนานสุดๆ ล่าสุดก่อนโบกมือลาไตรมาสแรกของปี 'โกวศุ' เค้าขอส่งคอนโดใหม่ล่าสุด "City Home สนามบินน้ำ-รัตนาธิเบศร์" แถมรีเฟรชแบรนด์กับภาพลักษณ์ใหม่เอาใจคนคนอยากมีคอนโดราคาเบา ตอบโจทย์ไสฟ์สไตล์การใช้ชีวิตได้จริง
ศุภาลัย เผยถึงคอนโดใหม่ล่าสุด "City Home สนามบินน้ำ-รัตนาธิเบศร์" รีเฟรชแบรนด์กับภาพลักษณ์ใหม่ที่สดใส สนุกสนาน พลิกโฉมดีไซน์และฟังก์ชันให้ตอบโจทย์ไสฟ์สไตล์การใช้ชีวิตได้จริง ทั้งห้องสตูดิโอ และห้องขนาด 1 ห้องนอน ภายใต้คอนเซ็ปต์ Find out Yourself ค้นพบชีวิตที่ใช่ในแบบคุณ ที่สามารถปรับเปลี่ยน-จัดวางรูปแบบห้องได้ตามใจคน Gen Me ทำเลยืนหนึ่ง Hubs of Activities เชื่อมต่อทุกการเดินทาง ทั้งแหล่งงาน, สถานที่สำคัญ, คอมมูนิตี้ มอลล์และร้านอาหารอร่อยมากมาย
ด้วยราคาดีที่สุดในย่านเริ่มต้นเพียง 1.09 ล้านบาท จองเพียง 3,900 บาท และผ่อนเริ่มต้น 3,900 บาท/เดือน Pre-sale วันที่ 18 – 19 มีนาคมนี้ ลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษ คลิก และสามารถเยี่ยมชมห้องตัวอย่างได้ที่สำนักงานขายโครงการ หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 1720 และทาง Facebook Fanpage : Supalai Society
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ