อะไรที่มีความเป็นญี่ปุ่น ย่อมตกคนไทยได้เสมอ ล่าสุดทางฝั่ง ไซมิส แอสเสท เค้าทำการเดินหน้าเปิดตัวบ้านซีรีส์ใหม่ ต่อยอดโปรเจกต์ “บ้านนวัตกรรมญี่ปุ่น” ซึ่งเป็นเฟสต่อเนื่องโครงการ “ไซมิส คิน รามอินทรา” งานนี้บอกเลยว่าใครฝันอยากมีบ้านสไตล์ญี่ปุ่นห้ามพลาด!!
ไซมิส แอสเสท เปิดตัวบ้าน“บ้านนวัตกรรมญี่ปุ่น” เฟสต่อเนื่องโครงการ “ไซมิส คิน รามอินทรา” โดดเด่นตั้งแต่การออกแบบฟังก์ชั่นอัจฉริยะในแบบญี่ปุ่น ผสานความร่วมสมัยของไทยได้อย่างลงตัว บริเวณพื้นที่โซนด้านหน้าโครงการ “ไซมิส คิน รามอินทรา”
โดยประกอบด้วย แบบบ้านแฝด 2 ชั้น โดดเด่นด้วยขนาดพื้นที่ใช้สอยกว่า 194 ตารางเมตร มี 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ สามารถจอดรถได้ 2 คัน และแบบบ้าน ทาวน์โฮม 3 ชั้น ขนาดพื้นที่ใช้สอย 205 ตารางเมตร มี 3 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ ด้วยการออกแบบให้พื้นที่หน้าบ้านกว้าง 5 เมตร สามารถจอดรถได้ 2 คัน โอบล้อมด้วยพื้นที่สีเขียวโดยรอบ และออกแบบให้มีจำนวนยูนิตรวมทั้งโครงการเพียง 107 ยูนิตเท่านั้น
พร้อมเทคโนโลยีและนวัตกรรมที่จะช่วยอำนวยความสะดวกในการอยู่อาศัยให้สบายและรื่นรมย์มากยิ่งขึ้น ด้วยฟังก์ชั่นอัจฉริยะที่จัดเต็มมาให้แบบครบๆ บนทำเลศักยภาพของทำเลที่ตั้งของโครงการ บน ถ.รามอินทรา-รัชดา เตรียมเปิดให้จองรอบ Pre-Sales และชมบ้านตัวอย่าง ในวันที่ 18-19 มีนาคม 2566 นี้ ณ สำนักงานขายในโครงการสำหรับกลุ่มลูกค้าที่ลงทะเบียนและจองภายในวันงาน รับไปเลย Samsung Galaxy S23 Ultra จำนวน 1 เครื่อง และร่วมลุ้น Lucky draw มูลค่าสุงสุดถึง 100,000 บาท รวมถึงของสมนาคุณอื่นๆ อีกมากมาย สอบถามข้อมูลรายละเอียดเพิ่มเติม โทร.1306 หรือคลิกดูรายละเอียดได้ที่เว็บไซต์ คลิก และ Facebook: Siamese Asset
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ