เผยภาพส่วนกลาง "Chapter One ALL รามอินทรา"
ชื่อ "Chapter One" ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยจริงๆ
250 ม. MRT ลาดปลาเค้า (เปิดปลายปีนี้)
เดินไป Big C , สุกี้ตี๋น้อย ได้สบาย อยู่ตรงสถานีนั่นแหละ มีตี๋น้อยอยู่ใกล้ ก็เหมือนการันตีความอิ่มอร่อยได้แทบทั้งคืน 555
1 สถานี สู่ "Central รามอินทรา" ที่เพิ่งพลิกโฉมใหม่ ด้วยงบ 2 พันล้าน!
2 สถานี สู่ Interchange สายสีเขียว เป็นสถานีที่เชื่อมกันโดยตรงซะด้วย ไม่ต้องไปเดินขึ้นๆลงๆ
4 สถานี สู่ Interchange สายสีแดง ไปสนามบินดอนเมือง สบายๆ
จัด "ส่วนกลาง" แบบจัดเต็มมากๆ มากพอจะแยกเป็นตึกทั้งตึกได้เลย จนถึงขนาดทำ Model แยกต่างหาก ขยายให้ดูอ่ะคิดดู ถ้าไม่มั่นใจ ไม่กล้าทำขนาดนี้แน่นอน
- Fitness Active Space
- Co-Working Space (24hrs)
- Functional Training Room
- Lifestyle Kitchen/Live Studio (24hrs)
- Semi Outdooe BBQ
- Multiplay Space
- Workshop space (24hrs)
- Swimming Pool
นี่แค่ส่วนหนึ่งนะ ยังมีอีก ไว้ไปอ่านเต็มๆจากรีวิว เร็วๆนี้ได้เลย
อีกจุดที่ชอบคือ ห้องน้ำ และห้องครัว
น่าจะเป็น "ห้องน้ำ" ที่สวยมีเอกลักษณ์ที่สุดแล้ว ของคอนโดระดับค่าตัวเริ่ม แค่ล้านกว่า ไม่ถึง 2 ล้าน
ดูรูปในเมนต์เอานะ ได้ตามรูปเลย ทั้งกระจกโค้งๆ และธีมสี ที่ล้อไปกับการออกแบบโครงการสไตล์ Dutch Aesthetic
สีสันดีจริงๆ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ