ผมคิดว่าใครที่มาดูห้องตัวอย่างโครงการนี้มีโอกาสโดนสูง!!!
ผมชอบ AP ตรงที่เค้าทำงานโดยอิงจากข้อมูล research “เราทำการสำรวจมาแล้วว่า ทำเลโซนนี้คนอยากได้คอนโดแบบ 1-bedroom มากที่สุด และเป็นการซื้ออยู่เองมากกว่าลงทุน เราจึงปรับรูปแบบ “Aspire รัตนาธิเบศร์ เวสต์ตัน” ให้เป็นแบบนั้น”
ความฉลาดต่อมาก็คือ รีบสร้างไปก่อนเลย โดยที่ไม่ได้เน้นขายก่อนมากนัก คือขายแหละ แต่ยังไม่โปรโมทมากมาย รอให้ลูกค้าที่จะซื้ออยู่เองมาเห็นห้องจริง ส่วนกลางจริง ทีเดียว
รับรอง … โอกาสจองสูง!!!
แต่ต้องอยู่ในเงื่อนไขนี้นะ มีพื้นที่ชีวิตโซนรัตนาธิเบศร์ อยากได้ห้อง 1-bedroom ขนาดสัก 30 ตร.ม. ใกล้รถไฟฟ้าสีม่วง 200 เมตร ราคาล้านกว่าๆ … และมี 7-11 อยู่ใต้ตึกเลยด้วย!!! (aspire ด้านหลังแอบดีใจไปด้วย)
ผมเคยแนะนำน้องคนสนิทมาดู Aspire รัตนาธิเบศร์ 2 ที่อยู่ด้านหลัง “Aspire รัตนาธิเบศร์ เวสต์ตัน” เพราะคิดว่าเหมาะกับชีวิตเค้า ทำงานโซนนี้ มีใช้รถไฟฟ้าเข้าเมืองอยู่บ้าง และมีงบประมาณแถว 3 ล้านบาท แต่อยากได้ห้องใหญ่หน่อย ปรากฏว่ามาดูครั้งแรกก็จองเลย!! อยู่จนถึงทุกวันนี้ Happy มั่กๆ
แต่คนที่อยากได้แบบ 2-bedroom โซนนี้มีไม่เยอะหรอก ทาง AP เค้า research มาว่า โซนนี้คนอยากได้แบบ 1-bedroom มีเยอะกว่ามาก เลยทำแบบ 1-bedroom ขนาด 30.5 ตร.ม. มาเกือบทั้งตึก แต่ขายราคาแบบ “ล้านกว่าๆ” เท่านั้น
วีคเอ็นนี้โอกาสดีนะครับ “Aspire รัตนาธิเบศร์ เวสต์ตัน” เปิดส่วนกลางจริงให้ดูเป็นครั้งแรก งาน “Now You See Me” 11-12 ก.พ. นี้
ผมเอารูปมาให้ดูก่อนบางส่วน แต่บอกเลยว่า ‘สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น’ มายลเองดีกว่า
แต่ต้องบอกว่าเตรียมบัตรเครดิตมาด้วยก็ดีเพราะมีโอกาสเสียตังสูง (แต่ได้ของถูกใจ) ราคา 1.75 ล้านบาทเอง พร้อมของแถมแบบจุใจ ให้ครบทั้งเฟอร์นิเจอร์ IKEA และเครื่องใช้ไฟฟ้า! แถมส่วนกลาง 2.5 ไร่ จุใจ สระว่ายน้ำยาวพร้อมโซฟาพักผ่อนริมสระ และพื้นที่ส่วนกลางฟังก์ชันทันสมัย ตอบโจทย์ WFH
สนใจก็ไปดู หรือลงทะเบียนทางนี้ก่อนไปดูได้ เผื่อได้สิทธิพิเศษอะไรบ้างนะ ไม่มีอะไรเสียหายนี่นา
>>>>> คลิก
#aspireรัตนาธิเบศร์เวสต์ตัน #aspirecondo #คอนโดรัตนาธิเบศร์ #APThai #APCondo #Aspire
#รัตนาธิเบศร์ #รัตนาธิเบศร์เวสต์ตัน #คอนโดติดดอย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ