ตลาดต่างชาติคึกคักน่าดูเลยครับปีนี้ เปิดประเทศเต็มรูปแบบงานนี้นอกจากการท่องเที่ยวจะคึกคักแล้วตลาดอสังหาฯ ก็เริ่มสดใสครับ ล่าสุดทางฝั่งพี่สิบหมื่นประกาศจับมือ กับ “ไนท์สบริดจ์ พาร์ทเนอร์” Master Agent บริษัทตัวแทนซื้อ-ขายอสังหาฯ แบบเอ็กซ์คลูซีฟแก่ชาวต่างชาติรายใหญ่ในประเดิมต้นปี ขาย “FLO by Sansiri” คอนโดใหม่วิวแม่น้ำมุลค่า 2,300 ลบ.!!
แสนสิริ เผยว่า ตอนนี้ได้เป็นผู้พัฒนาอสังหาฯ อันดับหนึ่งในใจต่างชาติที่มียอดขายสูงสุด โดยได้มองเห็นสัญญาณบวกจากตลาดท่องเที่ยวที่กลับมาฟื้นตัวตั้งแต่ช่วงต้นปีนี้ จึงได้ประกาศความร่วมมือกับ “ไนท์สบริดจ์ พาร์ทเนอร์” ซึ่งเป็นเอเจนท์อันดับต้นๆของประเทศที่ขายอสังหาฯ แก่ชาวต่างชาติในไทย ในฐานะ Master Agent ตัวแทนขายหลักของโครงการ FLO by Sansiri คอนโดใหม่วิวแม่น้ำ ภายใต้จุดแข็งของโครงการคุณภาพที่สามารถดึงดูดดีมานด์ชาวต่างชาติได้อย่างดี ทั้งโลเคชั่นไพรม์วิวแม่น้ำ
ซึ่งเป็นทำเลศักยภาพที่ชาวต่างชาติเชื่อมั่นด้านการปล่อยเช่าได้จริง พร้อมบริการหลังการขาย Sansiri Service แบบ Worry Free การดูแลของ พลัส พร็อพเพอร์ตี้ ที่บริหารดูแลโครงการตั้งแต่ลูกค้าเข้าอยู่ รวมทั้งการปล่อยเช่าและขายต่อ ด้วยทีมขายและ Agents ผ่านการขายรูปแบบใหม่ทั้งทาง Virtual และ Live Streaming ตลอดจนผลตอบแทนจากการลงทุนที่ดี กับอัตราส่วนต่างกำไร (Capital Gain) เฉลี่ยประมาณ 6% ต่อปี หรือสร้างผลตอบแทนจากการปล่อยเช่า (Rental Yield) เฉลี่ยประมาณ 5% ต่อปี ส่งผลให้กลุ่มลูกค้าชาวต่างชาติให้ความสนใจ จากการเป็นโครงการที่สามารถซื้อลงทุนปล่อยเช่าได้ง่าย
อีกทั้งจากประสบการณ์ความเชี่ยวชาญของไนท์สบริดจ์ พาร์ทเนอร์ กว่า 10 ปี ที่ขายโครงการอสังหาฯในหลากหลายประเทศมาแล้วกว่า 10,000 ยูนิต ทั้งในไทยและทั่วโลก เชื่อมั่นว่า จะสามารถสร้างยอดขาย FLO by Sansiri ได้เต็มโควต้าต่างชาติ 49 เปอร์เซ็นต์ตามเป้าที่วางไว้ และเป็นส่วนหนึ่งของการผลักดันสู่เป้ายอดขายตลาดต่างชาติในปีนี้ของแสนสิริ 12,000 ล้านบาท
ทั้งนี้โครงการ “FLO by Sansiri” (โฟล บาย แสนสิริ) เป็นคอนโดใหม่วิวแม่น้ำ สูง 22 ชั้น จำนวน 508 ยูนิต จัดเต็มกับประสบการณ์สุดพิเศษ รับวิว 360 องศา ไม่โดน Block View ไม่มีตึกสูงรายล้อมในบริเวณใกล้เคียง ประกอบด้วย 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 24.50 – 25.75 ตร.ม. ไปจนถึง 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ขนาด 48 – 64 ตร.ม. โดยมีไฮไลท์พิเศษเป็นห้อง Loft สุด Rare Item กับเพดานสูงถึง 4.8 เมตร รับวิวเมือง และวิวแม่น้ำ ที่มีจำนวนยูนิตไม่ถึง 20% จากทั้งโครงการ ในราคาที่จับต้องได้ สามารถกดเข้าไปชมข้อมูลเพิ่มเติม เกี่ยวกับ FLO by Sansiri ได้ที่ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ