BTS : อ่อนนุช / /
07 Feb 2023 17:20กุมภา กุมใจ กุมตังค์ แล้วไปขอหมั้นน้อง “Quintara Arte Sukhumvit 52” กันเถอะครับ!
คอนโดใหม่ ขวัญใจสายอาร์ต จัดใหญ่ประจำเดือนแห่งความรัก กับโปร "รักจัดให้" เห็นแล้วต้องมาจองไวๆ เพราะเค้าให้ฟรี SMART HOME SET ทุกห้อง! เฉพาะวันงาน 25 - 26 กุมภาพันธ์นี้ เท่านั้นนะเออ
“Quintara Arte Sukhumvit 52” เป็นคอนโดโลวไรส์ใหม่กิ๊ง ที่ให้ห้องใหญ่ พร้อมอยู่ มาพร้อมบรรยากาศรีสอร์ท ตั้งอยู่ในซอยสุขุมวิท 52 ใกล้กับ BTS อ่อนนุชเลยครับ
ส่วนใครใช้รถใช้ถนนก็สบายไปนะ เพราะพิกัดโครงการเค้าอยู่ใกล้กับจุดขึ้นลงทางด่วนมากๆ สามารถวิ่งฉิวสู่สาทร-สีลมได้ง่ายๆ เพียงปรื๊ดเดียว
นอกจากทำเลจะดีแล้ว โปรรับเดือนกุมภาของเค้ายังแจ่มว้าวที่สุด เห็นแล้วตาเป็นรูปหัวใจ อยากได้ อยากมี อยากทุบกระปุกหมูน้อยเต็มทน
1 ห้องนอน 34 ตร.ม. หน้ากว้าง เริ่ม 3.59 ล้าน*
“Quintara Arte Sukhumvit 52” ใครอยาก “เท่” ก็รีบเตรียมตัวจองห้องสวยก่อนใคร คลิกลงทะเบียนก่อนได้ ที่นี่
ท่องเอาไว้ "ห้องกว้างกว่า ใหญ่กว่า ก็สบายกว่า" ย้ำอีกที 25 - 26 กุมภาพันธ์นี้ โอกาสดีที่ทุกคนต้องรีบจอง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร : 091 949 0000
แผนที่สำนักงานขาย : คลิก
LINE : @estarpc
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ