โกวศุลุย Co-Working Space ครับ!! หันมาจับธุรกิจใหม่ ตีตลาดพนักงาน ทั้งชาวออฟฟิศ สตาร์ทอัพ ฟรีแลนซ์ เปิดให้บริการเช่าพื้นที่ทำงานในรูปแบบ One Stop Co - Working Service ใจกลางพระราม 3 กับ “Meet & Co Inspired by Space” เปิดให้บริการทั้งผู้เช่าสำนักงานภายใน และบุคคลภายนอกทั่วไปได้สัมผัสการให้บริการอย่างครบวงจร
จุดเริ่มต้นของธุรกิจ Co-Working Space มาจากการทำความเข้าใจในพฤติกรรมการทำงานของคนรุ่นใหม่ภายในองค์กร มีความต้องการทำงานแบบผสมผสานความยืดหยุ่น สามารถนั่งทำงานที่ไหนก็ได้ จุดไหนก็ได้ เปลี่ยนบรรยากาศเพื่อสร้างแรงบันดาลใจ แรงกระตุ้นการทำงาน จึงทำโปรเจกต์ปรับปรุงพื้นที่ว่างภายในอาคาร ศุภาลัย แกรนด์ ทาวเวอร์ เพื่อสร้างสรรค์พื้นที่ รองรับการทำงาน และการจัดกิจกรรมทั้งแบบส่วนตัว กลุ่มเล็ก และกลุ่มใหญ่ ครอบคลุมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกครบวงจร ให้ทุกคนสามารถทำงานได้แบบ
Work From Anywhere โดยภายในอาคารมีบริษัทฯ ผู้เช่าสำนักงานกว่า 30 บริษัท ที่สามารถเข้ามาใช้บริการเช่าพื้นที่ Co-Working Space เพื่อการทำงาน การจัดประชุม รวมถึงการจัดกิจกรรมต่างๆ โดยไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปเช่าพื้นที่ไกล อีกทั้งในย่านพระราม 3 ยังมี Co-Working Space แบบครบวงจรที่มาพร้อมกับที่จอดรถยนต์เพื่อรองรับผู้เข้าใช้บริการน้อยมาก จึงถือเป็นอีกหนึ่งโอกาสที่จะเปิดให้บริการแก่บุคคลภายนอกสามารถเข้ามาเช่าพื้นที่ใช้บริการได้เช่นกัน
Meet & Co บริการให้เช่าพื้นที่เพื่อการทำงานแห่งใหม่บนทำเล “ถนนพระราม 3” ตอบโจทย์กลุ่มคนทำงานรุ่นใหม่ได้อย่างครบวงจร พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อการทำงานอย่างครบครัน รองรับรูปแบบการทำงานที่แตกต่าง จัดสรรพื้นที่ แบ่งโซนให้รองรับฟังก์ชันการใช้งานที่หลากหลายประกอบด้วย
โซน Co-Working Space พื้นที่นั่งทำงานส่วนกลาง ออกแบบเป็นสัดส่วน เน้นความเป็นอิสระ และคล่องตัว รองรับการทำงานทั้งในรูปแบบกลุ่ม และแบบส่วนตัว
โซน Conference & Meeting Room พื้นที่สำหรับการประชุม ให้ความเป็นส่วนตัวมากขึ้น หลากหลายดีไซน์เพื่อสร้างบรรยากาศที่แตกต่าง รองรับจำนวนผู้เข้าประชุมตั้งแต่ 1-2 คน, 4-6 คน และ10-12 คน พร้อมทั้งอุปกรณ์สำหรับรองรับการประชุมที่ครบครัน
โซน Common Area อีกหนึ่งโซนส่วนกลางที่ผู้ใช้บริการสามารถนั่งพักผ่อน หรือนั่งทำงานบริเวณนี้ได้ โดยมีตู้ Vending machine ให้บริการเครื่องดื่มและขนม มีห้อง Phone Booth สำหรับคุยโทรศัพท์เพื่อไม่ให้รบกวนผู้อื่นและเพื่อความเป็นส่วนตัวในการคุย และมีจุดบริการ Printer ให้บริการทั้งการปริ้นเอกสาร ถ่ายเอกสาร และสแกนไฟล์ต่างๆ เพื่อรองรับการทำงาน
นอกจากพื้นที่โซนเพื่อการทำงานแล้ว ภายใน Meet & Co ยังถูกออกแบบสัดส่วนพื้นที่เพื่อรองรับการจัด Events & Activities โดยสามารถรองรับจำนวนผู้ใช้บริการได้กว่า 50 – 60 คน ประกอบด้วย 2 รูปแบบห้องห้อง Workshop สำหรับจัดอบรมสัมมนา คลาสเรียน หรือเวิร์กชอป ขนาดกลางรองรับผู้ใช้บริการได้ 50 คน สามารถปรับเปลี่ยนรูปแบบโต๊ะ เก้าอี้ ได้ตามฟังก์ชันการใช้งาน ครบครันทุกอุปกรณ์ อาทิ โปรเจคเตอร์ จอสกรีนขนาดกว้าง 150 นิ้ว พร้อมทั้งชุดเครื่องเสียง
ไฮไลท์พิเศษ! ห้อง TownHall ที่มีจอ LED ขนาดใหญ่ 7 เมตร สำหรับจัดกิจกรรมอีเวนต์ขนาดใหญ่ รองรับผู้ใช้บริการได้กว่า 50-60 คน พร้อมอุปกรณ์สำหรับงานประชุม งานแถลงข่าว หรือกิจกรรมเพื่อความบันเทิงอื่นๆ โดยเราเป็น Co-Working Space ที่มีอุปกรณ์สำหรับการจัดงานครบครันที่สุด เพียงแห่งเดียวในย่านพระราม 3
พร้อมเปิดให้ใช้บริการ ณ อาคารศุภาลัย แกรนด์ ทาวเวอร์ ชั้น 3 สามารถใช้บริการได้ตั้งแต่เวลา 09.00-18.00 น. โดยค่าบริการพื้นที่ Co-Working เริ่มต้น 350 บาท/วัน พิเศษ! สำหรับผู้ใช้บริการสามารถรับส่วนลด 20%* ใช้ได้ถึง 30 เม.ย. 2566 (*เงื่อนไขเป็นไปตามบริษัทฯกำหนด) สนใจใช้บริการหรือสอบถามเพิ่มเติมได้ที่โทร. 02-7258888 ต่อ 20002
Tag : SUPALAI | Meet & Co Inspired by Space |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ