“ย่านบางบัวทอง” ทำเลคุ้นชินที่หลายคนรู้จักเป็นอย่างดี เรียกว่าเป็นเส้นทางหนึ่งที่สามารถเชื่อมต่อเข้า – ออกเมืองได้สะดวก ยิ่งมีรถไฟฟ้าสายสีม่วงมาเปิดให้บริการ ตอนนี้ทำเลนับวันยิ่งน่าสนใจ
ตลาดที่อยู่อาศัยเริ่มทยอยเปิดตัวเพิ่มขึ้น ทั้งบ้านเดี่ยว - บ้านแฝด ทาวน์เฮ้าส์ - ทาวน์โฮม คอนโดมิเนียม ค่อนข้างมีให้เลือกหลากหลายในงบประมาณและรายได้ของแต่ละทุกช่วงชีวิตของคน หนึ่งในนั้นคือโครงการใหม่ แบรนด์ “เสนาคิทท์” ของเสนาฯ นี่เอง
“เสนาคิทท์ รัตนาธิเบศร์ – บางบัวทอง” ตั้งอยู่บนเนื้อที่โครงการ 6 ไร่เศษ เป็นอาคารชุดสูง 8 ชั้น 3 อาคาร 756 ยูนิต มูลค่าโครงการ 1,089 ล้านบาท แบ่งเป็นห้องแบบ 1 ห้องนอน ขนาด 21.50 – 25.5 ตารางเมตร และแบบ 2 ห้องนอน ขนาด 37.50 ตรม. ราคาเริ่มเพียง 990,000 บาท เรียกว่าเป็นคอนโดต่ำล้านเหมาะกับคนที่เริ่มอยากมีที่อยู่อาศัยเป็นของตัวเองสุดๆ
คนที่เริ่มงานใหม่ๆ รายได้ตั้งแต่ 15,000 บาทต่อเดือน หรือคนที่มองหาการลงทุนเพื่อปล่อยเช่า เสนาคิทท์ก็เป็นคอนโดฯ ที่ตอบสนองทุกความต้องการ ใครสนใจสามารถเข้าไปเยี่ยมชมห้องตัวอย่างได้แล้วนะครับ ทำเลทรงพลัง สุดยอดโลเคชั่นในวันนี้ มีภาษีดีในวันหน้านะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ