ผมไม่แปลกใจเท่าไหร่กับภาพคนแห่จอง Aspire Onnut Station รอบพรีเซลในวันนี้ … เพราะมี research ว่าภาพรวมตลาดคอนโดฯ ทำเลที่ดินแนว BTS อ่อนนุช (รัศมี 500 เมตร) ย้อนหลัง 6 ปี มีโครงการเปิดใหม่แค่ 5 โครงการ (ไม่พบโครงการบนที่ดินติดถนนสุขุมวิท) มียอดขายรวมเฉลี่ย 90% คงเหลือขายเพียง 220 ยูนิตเท่านั้น
ขณะที่ Aspire Onnut Station ทำเลที่ดินติดถนนสุขุมวิท ห่าง BTS อ่อนนุช 200 เมตร …. นี่คือ 1 เดียวที่เป็นโครงการใหม่ที่อยู่ในข่ายที่คนต้องการแน่นอน และราคาเริ่มแค่ 3.59 ลบ.
คนจะไม่สนใจก็น่าแปลกแล้วล่ะ
ตอนแรกผมคิดว่าที่ดินนี้ AP จะใช้ Brand Life แต่จบที่ Aspire
‘AP ต้องการยกระดับ Aspire ให้เป็น Exclusive Aspire โดยเริ่มจากโครงการนี้’ …. อ๋อ แบบนี้นี่เอง เลยเป็น Aspire ที่ Spec สูง ส่วนกลางอยู่ดาดฟ้า และมี 3 ชั้นด้วย!
งานวันนี้กับพรุ่งนี้ 26-27 พ.ย. เป็นงาน Exclusive Booking เปิดจองรอบพิเศษที่สำนักงานขาย Aspire Onnut Station (ย้ำว่า Sales Gallery อยู่ใน ซอยสุขุมวิท 50 ไม่ใช่ Site จริงนะ)
วันนี้ไปได้ก็ไป ไม่ทันก็พรุ่งนี้อีกวัน เค้ามีโปรโมชั่นสุดพิเศษส่วนลด x2 สูงสุด 200,000 บาท*
[ขยายความคือ เช่น ถ้าจองอย่างเดียวลด 30,000 บาท แต่จอง+ทำสัญญา ลดไปแบบ x2 คือ 60,000 บาท แต่ลดสูงสุดไม่เกิน 2 แสนบาท]
เน้นๆ ห้อง 1-bedroom นะ มีห้องตัวอย่างให้ดูด้วย อยู่เองก็สบาย ปล่อยเช่าก็ได้ราคา
#Exclusivebooking #AspireOnnutStation
ข้อมูลเพิ่มเติม Aspire Onnut Station
- Aspire อ่อนนุช สเตชั่น อาคาร 37 ชั้น 696 ยูนิต ที่จอดรถ 4x%
- พื้นที่ส่วนกลาง 5 ชั้น 4,700 ตารางเมตร ALL - IN
- Triple Rooftop Facilities เชื่อมต่อตั้งแต่ชั้น 36 - 37 - Rooftop เห็นวิวโค้งน้ำบางกระเจ้า - วิวเมืองสุขุมวิท
- ห้องดีไซน์พิเศษ Customize เฉพาะโครงการ ASPIRE อ่อนนุช สเตชั่น One Bedroom พื้นที่ 27 - 30.50 - 32 ตารางเมตร , One Bedroom Plus พื้นที่ 35 ตารางเมตร และ Two Bedroom Two Bath พื้นที่ 53 ตารางเมตร
- 1 ห้องนอน เริ่ม 129,000 บาท/ตารางเมตร ราคา 3.59 ล้านบาท
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย