หาดทิพย์ไม่ได้ขายแค่โค้กในภาคใต้แล้วครับ ล่าสุดเค้าหันมาพัฒนาอสังหาในภาคใต้แล้วด้วยนะ!! โดยงานนี้ได้คัดที่ดินบริษัทแม่มาลงทุนซึ่งโครงการแรกที่ประเดิมได้แก่ "เดอะ เฮเว่น กาญจนวนิช" พร้อมโชว์ 3 จุดแข็ง "แบรนด์ดั้งเดิม ทำเลที่ และฝีมือทีมงาน"
หาดทิพย์ ดีเวลลอปเม้นท์ จำกัด ในเครือของบริษัท หาดทิพย์ จำกัด เปิดตัวโครงการบ้านพักอาศัย “เดอะ เฮเว่น กาญจนวนิช” มูลค่า 320 ล้านบาท ต.บ้านพรุ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ซึ่งเป็นโครงการบ้านเดี่ยวบ้านแฝด จำนวน 65 ยูนิต อีกทั้งยังเป็นโครงการแรกในการก้าวสู่วงการอสังหาของบริษัทฯ อีกด้วย โดยได้คัดเลือกจากแปลงที่ดินที่มีอยู่หลายแปลง และได้ทำการเลือกแปลงที่มีศักยภาพมาพัฒนาก่อน
สำหรับโครงการ “เดอะ เฮเว่น กาญจนวนิช” จะประกอบด้วยบ้านทั้งหมด 4 แบบ มีเนื้อที่เริ่มตั้งแต่ 43.1 -75.1 ตารางวา ราคาเริ่มต้นตั้งแต่ 3,980,000-7,250,000 บาท เจาะกลุ่มคนรุ่นใหม่ที่กำลังสร้างครอบครัว กลุ่มครอบครัวขนาดกลาง และกลุ่มครอบครัวขยาย นอกจากนี้ยังเป็นโครงการที่มีศักยภาพ เดินทางสะดวก ไม่ไกลจากเมือง และที่สำคัญคือน้ำไม่ท่วม โดยโครงการแบ่งออกเป็น 3 เฟส จะแล้วเสร็จภายในเวลาประมาณ 3 ปี ตั้งเป้าสิ้นปี 2565 จะสามารถโอนได้ 13 หลัง จากยอดจองจำนวน 7 หลัง เมื่อเปิดจองเมื่อเร็วๆ นี้
ทั้งนี้ทางหาดทิพย์ได้เผยว่ามีความตั้งใจขยายธุรกิจด้านธุรกิจอสังหา เพราะมองว่าทางบริษัทนั้นมีศักยภาพ อีกทั้งยังมีพื้นที่ดินของบริษัทแม่ซึ่งหลายแปลงมีศักยภาพที่จะสามารถนำมาพัฒนาได้อีกหลายโครงการในพื้นที่ 14 จังหวัดภาคใต้ โดยทางหาดทิพย์เค้าตั้งใจว่าจะมุ่งหวังพัฒนาโครงการอันดับแรกคือหมวดที่พักอาศัย ทำหมู่บ้านจัดสรร ไม่ว่าจะเป็นบ้านแฝด บ้านเดี่ยว รวมถึงกลุ่มอาคารพาณิชย์ หรือมิกซ์ยูส นอกจากนี้ก็ยังมองไปที่โครงการที่สนับสนุนด้านการท่องเที่ยว ซึ่งมีหลายพื้นที่ๆ สามารถทำเป็นรีสอร์ทหรือทำเป็นพื้นที่ให้เช่าได้
โดยทางหาดทิพย์ได้ทำการบ้านมาอย่างดี โดยมีการศึกษาข้อมูลและได้เห็นตัวเลขว่ายอดขายบ้านในหาดใหญ่ไม่ได้ลดลง ซึ่งตรงนี้ยังเป็นโอกาสธุรกิจอสังหา แต่สิ่งที่มากกว่านั้นก็คือทำบ้านที่แตกต่าง พร้อมยอมรับว่าแบรนด์บริษัทแม่ 50 ปีที่อยู่เคียงคู่กับชุมชนในภาคใต้มายาวนาน ด้วยความผูกพันที่มีกับพี่น้องชาวใต้ ทำให้เราต้องสร้างบ้านและโครงการให้มีคุณภาพ ด้วยการเลือกใช้วัสดุที่ดีมีมาตรฐาน ด้วยการเลือกใช้วัสดุที่ดีมีคุณภาพจาก SCG และการก่อสร้างที่มีมาตรฐาน ผสมผสานการดีไซด์แบบบ้านให้มีลักษณะเฉพาะตัว พร้อมความใส่ใจของทีมงาน โดยเป้าหมายระยะยาวคือการทำโครงการอสังหาในกลุ่มอื่นๆ ให้ครบวงจร และครอบคลุมในทุก Segment
Tag : หาดทิพย์ ดีเวลลอปเม้นท์ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย