เร่งเครื่องแรงก่อนหมดปี งานนี้่โกวศุยังคงส่งแนวราบบุกตลาดอสังหาฯ อย่างต่อเนื่องครับ ล่าสุดกับโครงการ “ศุภาลัย วิลล์ ชัยพฤกษ์ - วงแหวน" เตรียมพร้อม Open House ให้คนอยากมีบ้านโค้งสุดท้ายของปี 26 - 27 พ.ย.นี้
อย่างที่ทราบกันว่าตอนนี้ทำเลชัยพฤกษ์ ได้กลายเป็นหนึ่งในทำเลที่มีศักยภาพสูง และมีการเติบโตอย่างก้าวกระโดด ด้วยการเดินทางที่สะดวกครบครันหลากหลายเส้นทาง ทั้งการเข้าถึงของถนนเส้นหลักสายต่างๆ และรถไฟฟ้าสายสีม่วง ที่เป็นจุดขายสำคัญของทำเลศักยภาพแห่งนี้ และล่าสุดกับโครงการ “ศุภาลัย วิลล์ ชัยพฤกษ์ - วงแหวน” ที่ทางศุภาลัยได้วิเคราะห์พฤติกรรมผู้อยู่อาศัยมาใช้ในการออกแบบบ้าน เพื่อให้ได้ฟังก์ชันและพื้นที่บ้านที่สมดุลเหมาะกับการอยู่อาศัยอย่างลงตัวที่สุด และตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของทุกครอบครัวได้เป็นอย่างดี
โดยโครงการนี้สร้างบนพื้นที่โครงการกว่า 64 ไร่ มูลค่าโครงการประมาณ 1,520 ล้านบาท ทั้งในรูปแบบบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดโฉมใหม่ สไตล์โมเดิร์นที่มีให้เลือกมากถึง 8 แบบ 8 สไตล์ ในสังคมคุณภาพ จำนวน 379 ครอบครัว ในราคาเริ่ม 3.19 ล้านบาท พบกับ “บ้านเดี่ยว” ถึง 6 แบบ โดยเน้นการออกแบบให้มีพื้นที่กว้างสำหรับทุกกิจกรรมในครอบครัว ด้วยพื้นที่ใช้สอย 138 - 197 ตร.ม. 3 - 4 ห้องนอน 2 ที่จอดรถ และ “บ้านแฝด” ดีไซน์บ้านใหม่แบบบ้านศุภชรินทร์ ด้วยพื้นที่ใช้สอยขนาดใหญ่มากถึง 154 ตร.ม. 4 ห้องนอน 2 ที่จอดรถ ให้ความรู้สึกโล่งโปร่ง มาพร้อม 2 มุมพักผ่อนที่ชั้นบนและชั้นล่าง และเพิ่มความสะดวกสบายด้วยห้องนอนล่างหรือจะปรับเปลี่ยนเป็นห้องทำงาน สะดวกสบายมากขึ้นด้วย Home Automation & Security ทุกหลัง เปิดประสบการณ์การพักผ่อนภายในโครงการที่ลงตัวกับพื้นที่สีเขียวของสวนส่วนกลางขนาดใหญ่ 2 สวน สระว่ายน้ำ และเครื่องออกกำลังกาย อุ่นใจกับระบบรักษาความปลอดภัยที่พร้อมดูแลคุณและครอบครัวตลอด 24 ชั่วโมง และกล้อง CCTV ภายในโครงการ
ทั้งนี้โครงการยังโดดเด่นด้วยทำเลที่สะดวกทุกการเดินทาง บนถนนบางกรวย-ไทรน้อย สามารถเข้า-ออกหลากหลายเส้นทาง อาทิ ถนนกาญจนาภิเษก ถนนชัยพฤกษ์ ถนนราชพฤกษ์ ถนนบางบัวทอง-สุพรรณบุรี นอกจากนี้ยังใกล้ทางหลวงพิเศษ บางใหญ่-กาญจนบุรี (โครงการในอนาคต) และใกล้รถไฟฟ้าสายสีม่วง สถานีคลองบางไผ่ แถมยังรายล้อมด้วยแหล่งช้อปปิ้ง อาทิ เซ็นทรัล เวสต์เกต อิเกีย บางใหญ่
โค้งสุดท้ายแล้วจริงๆ สำหรับคนอยากมีบ้านก่อนหมดมาตรการผ่อนคล้าย LTV ย้ำอีกทีว่าเค้าจะงาน Open House วันที่ 26 - 27 พฤศจิกายนนี้ ณ Sales Gallery ลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษก่อนใคร คลิก จองรับบัตรเติมน้ำมัน มูลค่า 30,000 บาท พร้อมข้อเสนอสุดพิเศษสำหรับผู้จองในงาน รับเพิ่มชุดเครื่องใช้ฟ้า มูลค่า 20,000 บาท และของเเถมแบบจัดเต็ม
Tag : SUPALAI |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ