เตรียมดันตลาดอสังหาฯ พัทยาแล้วครับ สำหรับ "ฮาบิแทท กรุ๊ป" เพราะทางนี้ประกาศจัดหนักส่วนลดสูงสุดกว่า 1 ล้านบาท กับ 2 โครงการลักชัวรีของเค้าแน่ะ
สำหรับ 2 โครงการที่ว่าคือ “ไฮแลนด์ พาร์ค พูล วิลล่า พัทยา” โครงการวิลล่าเพื่อการอยู่อาศัยเปิดใหม่ และโครงการอสังหาเพื่อการลงทุน “รามาด้า มิรา นอร์ท พัทยา” ในราคาเริ่มต้น 4.5 – 15 ล้านบาทครับ
พร้อมข้อเสนอ "Hot Deal” เลือกแปลงสวย ยูนิตพิเศษก่อนใคร ในงาน “Living Expo 2022” ที่มีกำหนดจัดงานระหว่างวันที่ 24-27 พฤศจิกายนนี้ ที่แฟชั่น ฮอลล์ ชั้น 1 สยามพารากอน งานนี้ให้รับส่วนลดสูงสุดถึง 1 ล้านบาท พร้อมรับสิทธิพิเศษอื่นๆ อีกเพียบแน่นอน!
นับว่าโอกาสของผู้ซื้อมาถึงแล้วนะ ใครอยากเลือกอสังหาฯ ทำเลสุดพรีเมียมก่อนใครก็เตรียมแวะไปได้เลยครับ เหมาะกับคนที่กำลังมองหาอสังหาฯ เพื่อการลงทุนที่มีศักยภาพสำหรับสร้างผลตอบแทนระยะยาวที่สุด แถมนี่อาจเป็นราคาที่ดีที่สุดและคุ้มค่าที่สุด ในจังหวะที่ต้นทุนการก่อสร้าง และดอกเบี้ยมีแนวโน้มปรับตัวในปีหน้าด้วยนะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย