ใครรอคอนโดต่ำล้านอยู่บ้าง!!! “เสนา เจ พร็อพเพอร์ตี้” ส่ง “เสนาคิทท์ เพชรเกษม 120” ชิงกำลังซื้อย่านอ้อมน้อย ซึ่งแถวนั้นเป็นแหล่งงานใหญ่เลยนะ
ผมว่าด้วยความต่ำล้านเนี่ยทำให้ตัวโครงการน่าสนใจ เพราะตอบโจทย์ทั้งลูกค้าซื้ออยู่เอง และกลุ่มลงทุนปล่อยเช่า โดยมาในราคาเริ่มต้น 9.9 แสนบาทเท่านั้น
ตัวโครงการอยู่ติดถนนเพชรเกษม บนเนื้อที่โครงการ 5 ไร่เศษ พัฒนาเป็นคอนโดมิเนียมสูง 8 ชั้น จำนวน 3 อาคาร จำนวน 657 ยูนิต มูลค่ารวมกว่า 800 ล้านบาท
มีห้องให้เลือกแบบ 1 ห้องนอน ขนาด 23 ตารางเมตร และ 2 ห้องนอน 34 ตารางเมตร ภายในกั้นห้องนอน เเละ Walk-in Closet เเบ่งเป็นสัดส่วนชัดเจน เเยกห้องครัว ห้องน้ำ ห้องนั่งเล่น
มาพร้อมฟรีเฟอร์นิเจอร์ พื้นที่สีเขียวและสวนส่วนกลางช่วยการพักผ่อน สวนลอยฟ้า ฟิตเนส สระว่ายน้ำ และระบบความปลอดภัยที่ได้มาตรฐาน
อย่างที่บอกว่ามาในราคาเริ่มเพียง 990,000 บาทหรือราคาเฉลี่ยเริ่มที่ 43,000 บาทต่อตร.ม. ผ่อนถูกกว่าเช่า 750 บาท/เดือน เท่านั้น
ถือเป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้บริโภคที่ต้องการมีที่อยู่อาศัยเป็นของตัวเองหรือมองหาการลงทุนในอนาคต ใกล้ MRT สถานีพุทธมณฑล สาย 4 เพียง 800 เมตร สามารถเข้าสู่ใจกลางเมือง ย่านสาทร และสีลมได้สะดวก คาดว่าก่อสร้างแล้วเสร็จไตรมาส 4/2567 นี้ครับ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ